Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เที่ยวเมืองไทยไปกับทะโมนฯ ตอน"ตะลุย..อยุธยาวันเดียวสงสัยจะเที่ยวไม่พอ"  

ผ่านไปอีกหนึ่งทริปแห่งความประทับใจของพี่น้องทะโมนฯ เป็นทริปที่ผมว่าตั้งแต่ผมเที่ยวกับทะโมนฯมาเกือบปีผมว่าทริปนี้....

เป็นทริปที่ใกล้ที่สุดเท่าที่เคยจัดกันมา แต่สี่งที่ได้พบเจอมันช่างยี่งใหญ่กว่าที่ผมได้จินตนาการตั้งแต่ก่อนไปมาก....

ผมเคยได้ยินเพื่อนที่ทำงานพูดว่าไปอยุธยาไปทำอะไร ไปดูอิฐเก่า วัดเก่าหรือไง แต่สี่งที่ได้ไปพบเจอมาผมว่ามันไม่ใช่....

มันเหมือนกับว่าเรากลับไปสัมผัสความยี่งใหญ่ของสี่งที่บรรพบุรุษของเราได้สร้างมันขึ้นมา ได้ไปกราบไหว้พระทำให้จิตใจเราร่มเย็น....

กระทู้นี้อาจจะไม่ค่อยเกี่ยวกับมอไซด์เท่าไหร่ก็ขออภัยมานะที่นี้ มันอาจจะออกไปทางห้องบลูฯห้อง..ก้นครัวก็อย่าว่ากันฯครับ...

สี่งที่อยากจะสื่อให้เห็นภาพก็คือการออกไปท่องเที่ยวกับรถคู่ใจที่พาไปไหนมันไม่เคยบ่นซักคำ(มีเเต่คนที่บ้านที่บ่น)มันเป็นอะไรที่....

ทำให้คนใจรัก2ล้ออย่างผมนั้นได้เห็นสี่งที่แปลกใหม่ ได้พบเจอเพื่อนใหม่ๆ ได้ออกไปชาร์แบตให้ตัวเอง แค่นี้ก็เรียกว่าความสุขได้แล้วครับ

แพร่มมานานแร๊ะไปเที่ยวกับชาวทะโมนฯกันเลยครับ"มาม๊ะ...ออกไปกอดเมืองไทยให้หายเหนื่อยกันมั้ยจ๊ะเพ่น้อง"....

จากคุณ : ลาดหญ้า
เขียนเมื่อ : วันเข้าพรรษา 53 21:09:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com