Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

$%#!เมื่อเช้าใครไปต่อภาษีแล้วเจอระบบออนไลน์ล่มเหมือนผมมั้ง%$#@&  

เมื่อเช้าไปต่อภาษีรถยนต์แบบว่าทะเบียนหมดวันนี้พอดี ที่จริงว่าจะมาต่อตั้งหลายวันแล้ว แต่ไม่ได้มาสักที่ พอไปถึงขนส่งนครราชสีมา 1 ข้างโลตัส งานเข้าสิครับ ทำไมช่องด่วนไฟแดง วนหาที่จอดเข้าไปติดต่อเจ้าหน้าที่
เจ้าหน้าที่บอกว่าระบบล่ม ทั่วประเทศ ยังต่อไม่ได้ทั้งรถยนต์ รถจักยานยนต์
แล้วแต่ละคนมาจากต่างอำเภอไกลๆกันทั้งนั้น บอกว่าบ่ายๆให้โทรมาถามใหม่ ผมเลยนั่งรอ นั่งไปเกือบชั่วโมง คุยกับพี่คนข้างๆ ว่าทำไมเขาไม่มีระบบสำรองนะ แบบว่าพิมพ์เอาหรือเขียนเอาแบบเมื่อก่อน เนี้ยวันนี้ถ้าต่อไม่ได้ พรุ่งนี้ทำไง เจอตำรวจคงโดนเป็นแน่แท้ สรุปล่มแต่เช้ากว่าจะได้ต่อเกือบเที่ยง ขนส่งน่าจะมีระบบสำรองบ้างก็ดีนะครับ...

จากคุณ : ao_oa@23
เขียนเมื่อ : 30 ก.ค. 53 15:39:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com