Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หัดเปลี่ยนยางนอกเอง(สำหรับมือใหม่)  

เข้าหน้าฝน  ถนนลื่น  มาใส่ใจเรื่องยางกันหน่อย  ตรงกับยางนอกคันหมวยแดงอายุหมื่นต้นๆ   สภาพยางนอกไม่เหมาะกับออกทริปแล้ว   ยางนอกอายุกว่าปี   ออกท่องเที่ยวมา 7 ครั้ง  มาดูสภาพก่อนครับ   สภาพนี้ถ้าใช้ในเมืองใกล้ๆ(ผม)ยังใช้ได้อีกนาน   แต่ใช้เดินทางไกลบรรทุกหนักรู้สึกไม่มั่นใจ  ไหนๆก็เข้าฤดูฝน  ผมมาขออนุญาตนำเสนอนะครับ   กระทู้นี้เหมาะกับท่านที่คิดเดินทางไกลมือหัดใหม่   ไม่เคยเปลี่ยนยางเอง(ปะยาง เปลี่ยนยาง)  ตามผมมาครับ

ปล.หากกระทู้นี้มีประโยชน์อยู่บ้าง  ช่วยเก็บเข้าคลังเพื่อเป็นวิทยาทานให้มือหัดใหม่ด้วยครับ  ขอบคุณครับ

จากคุณ : ลุง500
เขียนเมื่อ : 6 ส.ค. 53 06:30:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com