Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

TAXI นิรภัย ปลอดภัยจริงๆ ทั้ง หญิง ชาย ลั้นลา ลั้นลา  

เข้ามาดูอีกที กลายเป็นกระทู้แนะนำจริงๆด้วยครับ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยโหวต และให้กิ๊ฟซี่

ผมเห็นบาง คห. ไปจับเอาเรื่อง ลอกเลียนแบบ เรื่องสิทธิบัตร ซึ่งไม่ใช่จุดประสงค์ที่ผมโพสน่ะครับ ที่ต้องการเพื่อให้เห็นว่ารถคันนี้ดูปลอดภัยทั้งคนขับ และผู้โดยสารเป็นหลักน่ะครับ อยากให้แท๊กซี่บ้านเราติดกันเหมือนอย่างหลายๆประเทศ

ถ้าอยากทราบว่าใครเป็นผู้นำไปจดสิทธิบัตรนั้น สงสัยต้องสืบหากันเอาเองครับ ผมไม่ได้ขอเบอร์ติดต่อไว้ ลืมน่ะครับ

แต่ผมไม่อยากให้ไปเพ่งเล็งตรงประเด็นนี้ ในเมื่อยังไม่รู้ ว่าใครจด อาจจะร้านที่รับติดตั้ง หรือเป็นลุงแท๊กซี่ หรืออาจจะเป็นใคร อันนี้ผมไม่ทราบ แต่ผมไม่อยากให้ด่วนตัดสิน ว่าเป็นลุงน่ะครับ เพราะร้านที่ติดตั้งให้แก แกก็ได้เบอร์มาจาก แท๊กซี่ที่เจอกันที่สุวรรณภูมิ ซึ่งเป็นไปได้ว่าร้านที่ติดตั้งให้เป็นคนจดสิทธิบัตร

จุดประสงค์ในกระทู้นี้เพียงต้องการให้เห็นเกราะป้องกันชีวิตทั้งของคนขับ และผู้โดยสาร เพียงเท่านั้นครับ

ป.ล.เรื่องตดนี่ผมไม่ได้ถามนะ ไม่ได้คิดด้วยตอนนั้น 555

เพิ่มเติมข้อความ

ขอบคุณครับ

เพิ่งเคยโพสที่ห้องรัชดาครั้งแรกครับ ปกติ อ่านและแจกกิ๊ฟซี่ อย่างเดียว ผิดพลาดยังงัย ขออภัยไว้ก่อนครับ

เชื่อว่าคงมีหลายๆคนที่เรียกใช้บริการจาก Taxi พอดี ผมเจอของดีเข้า ก็เลยอยากแบ่งปันครับ

เรื่องและรูปภาพทั้งหมด ผมยกมาจากที่ผมเขียนไว้ใน มานติ พ.ล.า.ย น่ะครับ

"ค่ำของวันที่ 23 สิงหาคม 2553 ฝนตกปอยๆ ผมเป็นอีกคนนึงที่ต่อคิวรอเรียกใช้บริการจากแท๊กซี่สาธารณะ

ผมต่อแถวเรียกแท๊กซี่ที่หน้าเดอะมอลล์งามวงศ์วาน เป็นปกติเหมือนทุกครั้งที่ใช้บริการ ฝนเริ่มลงปอยๆบ้างแล้ว ในตอนนั้นเองก็มีแท๊กซี่วิ่งเข้ามารับผู้โยสารตรงจุดบริเวณรอรถหน้าห้าง ผมเห็นโป๊ะไฟ บนหลังคารถแท๊กซี่คันนี้มาแต่ไกล เป็นโป๊ะไฟแปลกๆ ที่มีไฟวิ่ง ไฟกระพริบ อยู่ระหว่างกลางโป๊ะไฟ ผิดไปจากโป๊ะไฟรถแท๊กซี่ปกติ

เมื่อรถเข้ามาเทียบ ผมถึงเห็นป้ายไฟที่แปะแทรกไว้ตรงกลางของโป๊ะไฟ เขียนไว้ว่า Safety เมื่อรวมคำเต็มๆก็จะได้คำว่า Taxi Safety Meter (เอ๊ะ หรือว่านั่งรถคันนี้จะไม่โดนโกงมิเตอร์ฟระ ตอนนั้นคิดอย่างนี้จริงๆคร้าบบ 555)

แต่พอเข้าไปนั่งในที่นั่งโดยสารตอนหลังแล้ว...........................ขอเอาชื่อเจ้าคุณปู่เป็นเดิมพัน ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น..............และแล้วก็ระเบิด ตูม!! กลายเป็นโกโก้ครั๊นช์

ดูจากรูปเลยแล้วกันครับ เป็นรูปหลังจากส่งผมถึงหน้าบ้านเรียบร้อยแล้วก็ขอลุงแก ถ่ายรูปไว้หน่อย เลยรีบวิ่งไปหยิบกล้องในบ้านมาถ่ายไว้ให้ดูกัน"

แก้ไขเมื่อ 29 ส.ค. 53 03:04:37

จากคุณ : bombcreate
เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 53 22:45:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com