Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@ อัปเดทกระทู้ทะโมนฯกระโจนน้ำตกห้วยเเม่ขมี้น18-19กย.. @@@{แตกประเด็นจาก V9598138}  

โหน่งมาแว้วครับwink  หายหน้าหายตาไปหลายวันเลยไม่ได้มาอัปเดทกระทู้เพราะติดธุระอยู่ที่ต่างจังหวัด เลยไม่ได้เข้ามาอัปกระทู้ซะหลายวัน...

เนื่องจากทริปนี้ต้องเดินทางทั้งทางบกเเละทางน้ำ(ข้ามเท้ง)จึงต้องใช้เวลามากกว่าปกติกว่าในทุกทริปที่ไปกาญฯ แต่ได้อีกบรรยากาศ...

จึงได้รับคำแนะนำจากน้ากร(openbill)บอกว่าให้ออกเช้าๆหน่อย เพราะทริปก่อนไปเอราวัณไปถึงน้ำตกซะบ่ายกว่าๆ...

ทริปนี้จึงขอนัดเวลาที่จุดนัดพบที่ปั้มคาลเท็กซ์นครชัยศรีฯเวลา"07.30 น."ล้อหมุนออกจากปั้มเวลา"08.00 น."....พลุ พลุ พลุ

ทริปนี้จะมีรถยนต์ร่วมเดินทางไปด้วยคือ คุณแนน(bangruksoi9)ตามไปช่วงบ่ายกับพี่ตูน(คุณแม่น้องมะปราง)เส้นทางที่จะใช้คือ...

จากปั้มคาลเท็กซ์นครชัยศรีเราจะเดินทางผ่านถนนบายพาสนครปฐมแล้วมุ่งหน้าสู่อำเภอบ้านโป่งจ.ราชบุรี แล้วมุ่งหน้าเข้าสู่ตัวเมืองกาญฯ..

ถึงเมืองกาญฯไม่น่าจะเกิน10.00น.เราจะแวะทานข้าวที่ร้าน"โกกาด ข้าวแกง19อย่าง"ประมาณครึ่งชม. จากตัวเมืองกาญฯประมาณ60กม..

ก็จะถึงทางเลี้ยวซ้ายเขื่อนศรีนครินทร์ แต่เราจะเลี้ยวขวาขึ้นเขาตับเต่า(ทางชัน45องศา)ต้องใช้ความระมัดระวังรถสวนทางลงมา...

สำหรับรถออโต้ได้ส่งกันมันล่ะคราวนี้อิอิ ตรงเส้นนี้ซ้ายมือจะเป็นเหวลึกควรใช้ความระมัดระวังนิดหน่อย เดินทางประมาณ10กม+

ก็จะถึงบ้านท่ากระดานแล้วจะผ่านบ้านหม่องกระแทะ ทางตรงนีจากจุดนี้ประมาณครึ่งชม.เราจะมาถึงท่าข้ามที่1(ท่าแม่ละมุ่น)ใช้เวลาข้าม

ไม่เกิน20นาทีไม่รวมเวลารอเท้ง เดินทางต่อไปทางอำเภอศรีสวัสดิ์ก็จะเจอเท้งข้ามฟากที่2 เท้งนี้เป็นเท้งข้ามอ่างเก็บน้ำ...

ระยะทางน่าจะประมาณ2-4กม..ใช้เวลาข้ามประมาณครึ่งชม.(ไม่รวมเวลารอเท้ง) เราก็จะถึงท่าเรือจากท่าเรือไปน้ำตกห้วยเเำม่ขมิ้น..

ประมาณ10กม.พอถึงจุดหมายจัดเเจงเรื่องที่พัก แล้วเราก็จะไปกระโจนน้ำตกกัน ทริปนี้คร่าวๆก็แค่นี้ก่อนแล้วกันครับ....ชนแก้ว

ส่วนเรื่องสี่งอำนวยความสะดวกเช่นเตา,กระทะหรืออะไรที่จำเป็น เดี๋ยวกระผมจะไปหายืมกับเพื่อนที่เป็นป่าไม้ที่เเม่ขมี้นอีกที...

กระทู้นี้จึงรบกวนพี่ป้าน้าอาที่เคารพรักทุกท่าน ช่วยมาลงชื่อในกระทู้ใหม่แล้วกันจะได้เช็คจำนวนคนกับรถที่ใช้เดินทาง...

มีปัญหาประการใดเรื่องเส้นทางฯลฯ โทรมาหาได้ครับ ยกเว้นเรื่องเงินห้ามโทรเด็ดขาดexclaim "เพราะว่าก็กรอบเหมือนกัน"ฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า

089-6023459-จ่าโหน่งมาแว้ว....จุ๊บๆ

ลงชื่อตามแบบฟอร์มด้านล่างเลยครับ

login-ลาดหญ้า
พาหนะ-น้องแอร์(เบรด)
ผู้ร่วมเดินทาง-ไปหาข้างหน้าหยอกเย้า
ที่พัก-เต๊นท์(เมาตรงไหนนอนตรงนั้น)ฮ่าฮ่าฮ่า

ปล..ไม่เป็นสมาชิกก็ร่วมเดินทางไปด้วยกันได้ครับwink

เที่ยวเมืองไทยไปกับทะโมนฯ ตอน "ออกไปกอดห้วยแม่ขมี้นให้หายเหนื่อย"...พลุ พลุ พลุ

รายชื่อสมาชิกที่ร่วมเดินทางในทริปนี้...........wink

1-login-ลาดหญ้า(จ่าโหน่ง)/พาหนะ-น้องแอร์เบรด/ผู้ร่วมเดินทาง-ไม่มี/เต๊นท์

2-login-ลูกอ๋า(ลูกอ๋า)/พาหนะมีโอล้อทอง/ผู้ร่วมเดินทางไม่มี/เต๊นท์

3-Login-rockchang(บีสามยก555+)/พาหนะ ninja 650/เต๊นท์

4-Login-doddtv(ไท) + พี่ที่ทำงาน1ท่าน(ชาย)/พาหนะ -Scoopy i+ Wave/ที่พัก -เต๊นท์

5-Login-nant minburi(พี่นันท์)/พาหนะZX130/เต๊นท์

6-Login-ลุงอนันต์(ลุงอนันต์)/พาหนะ zx130/ผู้ร่วมเดินทาง ไม่มี/ที่พัก เต๊นท์

7-login: HS4UXG(พี่เบี้ยว)/พาหนะ:อีเขียวคู่ใจ nice125r/เต๊นท์

8-login-ต้นคนโคราชา(คุณต้น)/พาหนะ...wave 100/เต๊นท์(มาจากโคราชเพื่อทริปนี้)

9-Login...ข้าวผัดห่อโอเลี้ยงถุง(พี่พรต)/พาหนะ....KLX250/จำนวน....1 คน

10-login ...แม่น้องมะปราง(พี่ตูน)/พาหนะ...Honda Jazz/จำนวนคน4-5คน/เต๊นท์

11-login...jod_PP/พาหนะ.SUZUKI Skydrive/จำนวน.1/ที่พัก/เต้นท์

12-login ...ตัวโปรด(โอ๋)/พาหนะ Fino/ผู้ติดตาม1(ฝากไว้รถแม่น้องมะปราง)/ที่พัก..เปล

13-login บัตรผ่าน/พาหนะ KSR/ผู้ติดตาม 1 คน(ผู้หญิง)/ที่พักยืมเต็นท์พี่ ตูน(ได้ไหมครับ)

14-iogin-อมก๋อย(ก๋อย)/honda cz-i110/ที่พัก-เต๊นท์

15-น้าหนุ่ย(จอมโจรปล้นตลาด)/พาหนะ ซูซูกิ แบนดิท-400/ที่พัก-เมาที่ไหนนอนที่นั่น555+

16-น้องเป๊และน้องเกศ/พาหนะ CBR400 /ที่พัก เต๊นท์

17-Login: bangruksoi9(คุณแนน)/พาหนะ- ฮอนด้า ซิตี้/ผู้ติดตาม-แฟน/ที่พัก-เต็นท์

18-Login-KORN_30D(น้ากบ)/พาหนะ-VICTOR150/ผู้ติดตาม-1 คน/ที่พัก-เต้นท์

19-login: jiojoji(น้าเดียร์)/พาหนะ: er6n/ที่พัก:คอนโดฯพร้อมเก้าอี้ส่วนตัว..อิอิ

20-login DISTURBED 2(คุณเอก)/PCX ดํา/ที่พัก-เต๊นท์

21-login Teroman(น้าโหน่ง)/พาหนะ Honda Dream excess2ที่พัก นอนเต๊นท์ครับ

22-ล๊อคอิน D610(บอล)/พาหนะ HONA X11/ผู้ติดตาม-ไม่มี/ที่พัก=?

จำนวนรถมอไซด์  21 คัน    รถยนต์  2 คัน

จำนวนคนประมาณ  31 คน

เรียนเชิญพี่น้องทะโมนฯและไม่ทะโมนฯ สว.และไม่สว.มาลงชื่อเพี่มเติม ให้น้องๆชื่นใจได้เลยครับอิอิ .....wink

*เพี่มเติม*

แก้ไขเมื่อ 06 ก.ย. 53 22:22:29

แก้ไขเมื่อ 04 ก.ย. 53 17:07:07

แก้ไขเมื่อ 02 ก.ย. 53 08:24:58

แก้ไขเมื่อ 01 ก.ย. 53 17:45:41

แก้ไขเมื่อ 31 ส.ค. 53 23:52:06

แก้ไขเมื่อ 31 ส.ค. 53 20:43:49

แก้ไขเมื่อ 31 ส.ค. 53 18:52:07

แก้ไขเมื่อ 30 ส.ค. 53 22:33:28

จากคุณ : ลาดหญ้า
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 53 22:08:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com