Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฝากถึง รถจิ๊ปซูซูกิ สีขาว ทะเบียน 89 ติดแก๊ส ที่วิ่งวิภาฯขาเข้าค่ะ  

รบกวนฝากถึง รถจิ๊ป ซูซูกิ สีขาว  ทะเบียน 89 กรุงเทพฯ
ที่วิ่งบนถนนวิภาวดีขาเข้า ทางคู่ขนาน ประมาณ ซ. วิภาวดี 62  แถวสโมสรตำรวจอะค่ะ
ถ้าท่านเจ้าของคันที่ว่าผ่านมาอ่าน ดิฉัน เป็นเพื่อนร่วมทางกับท่านที่อยากให้ท่าน
วิ่งเข้าเลนปกติเหมือนคนอื่นนั่นเอง
เรื่องของเรื่องคือ เราจะวิ่งมาส่งสมาชิกแถว ๆ ซ.วิภาฯ ประมาณ 62-64 อะค่ะ
แล้วก็จะวิ่งเลนคู่ขนานวิภาฯขาเข้า ผ่านสโมสรตำรวจเพื่อเข้าวิภาวดีทางหลัก (เลนใน)
ก็จะพบ รถจิ๊ปซูซูกิ สีขาว ทะเบียน 89 ติดแก๊ส คันหนึ่ง ซึ่งพอวิ่งมาใกล้จะถึงทางเข้าทางหลัก (ขออภัยเรียกไม่ค่อยถูก) จะมีเลนนึงที่มอร์ไซร์ชอบวิ่งกัน(วิ่งแซงขวารถยนต์) แต่รถยนต์ก็จะเข้าแถวปกตินะคะ เพื่อรอเข้าทางหลัก เราสังเกตุมานานแล้ว แรกๆเราก็นึกว่าพี่คนขับรถจิ๊ป สีขาวคันนั้น อาจรีบเพราะมีคนป่วย วันที่ 1 ก็แล้ว
วันที่ 2 อ๊ะ อีคันนี้อีกแล้ว  หมาที่บ้านพี่แกคงป่วย  วันที่ 3 นั่นๆๆๆ รีบอีกแระ แมวคงใกล้คลอด วันที่ 4 ก็รีบอีก
จวบจนวันนี้ 3 เดือนละค่ะ พี่ก็ยังคงรีบเหมือนเดิม แล้วการที่พี่แซงขวาในเลนที่ ไม่ใช่เลนรถวิ่งแบบนี้ แล้วก็ขับเร็วมากๆ มากจริงๆค่ะ ถ้าไม่ระวัง หักหัวรถเข้าทางหลัก (เข้าวิภาทางหลักอะค่ะ) ชนกะพี่แบบประสานงาแน่นอน
เพราะพี่แกไม่เบาเลย แล้วไปถึงทางที่คนอื่นจะเข้าทางหลักพี่แกก็ไม่มีการเบาค่ะ ปาดเลย ไม่ออกทางหลักด้วย ปาดเข้าซ้ายวิ่งทางคู่ขนานต่อไป คือ ดิฉัน ไม่เข้าใจเลยว่าทำไมคุณทำนิสัยแบบนี้ ถ้าคุณรีบมาก ทำไมไม่ตื่นให้เช้ากว่านี้  หรือถ้าอยากวิ่งทางพิเศษ ก็ต้องไปขับมอร์ไซร์อะค่ะ การขับรถแบบคุณมันอันตรายคนอื่นนะคะ
แล้วคุณก็ต้องมากลับรถที่แยกลาดพร้าว ซึ่งเป็นทางเดียวกับดิฉัน ดิฉันก็ไม่เห็นว่าการที่คุณขับรถแย่ๆแบบนี้ ปาดซ้ายปาดขวา ซอกแซกไปมา มันจะไปถึงจุดหมายเร็วกว่าดิฉันเท่าไหร่เลย เพราะดิชั้นไปเข้าแถวรอขึ้นสะพานข้ามไปทางสะพานควาย ก็เจอคุณมาถึงหลังดิฉันทุกครั้ง  เลยไม่เข้าใจว่าจะขับรถกวนเมืองในตอนเช้าทำไม
ไม่ห่วงตัวเองและคนที่โดยสารมาในรถกับท่านก็ช่วยห่วง หรือเกรงใจเพื่อนร่วมทางบ้างเหอะนะคะ

ปล.ถ้ากระทู้นี้ทำให้ใครไม่พอใจ ดิฉันขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยค่ะ

จากคุณ : ลูกสาวป๊ะป๋า
เขียนเมื่อ : 7 ก.ย. 53 10:44:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com