Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไทยพานิษณ์สามัคคี ทำกับผมอีกแล้วครับ  

ผมเคยโพสเรื่องนี้มาแล้วตั้งแต่ผมประสบอุบัติเหตุชน แต่หาไม่เจอ เลยขอโพสใหม่

เหตุการณ์คือ เมื่อสามเดือนก่อน รถผมชนแถวๆ ราชดำเนินนอก ใกล้ทางขึ้นสะพานพระราม8 ก็โทรไปแจ้งตามปกติ
ทางประกันก็ส่ง survey มารับเรื่อง แต่อชื่อไหมครับ ตั้งแต่ผมชน จนถึง เวลาที่ไปตรวจร่างกายที่โรงพยาบาล

คือเกือบ 3 ชั่วโมงได้( ประกันชั้น1 ) ผมก็รอกลางฝนพร่ำ ไปนั้งคุยกับร้อยเวรมัง ถึงเหตุการณ์
เพราะ survey ไม่ยอมให้ไปอ้างนู้นนี่ เช่นรอเซ็นมัง รอรถลากมัง รอๆๆๆๆ
แล้วก็ยังลากไป ผิดศูนย์ ผมจะเปลี่ยนศุนย์ให้ใกล้บ้านก็ไม่ยอมอ้างเหตุผลร้อยแปด จนผมยอม ไม่เปลี่ยนก็ได้

รถผม ทางศูนย์ Honda แจ้งเวลาซ่อนประมาณ 2 เดือนกว่าๆ แต่ศูนย์ก็เลื่อนมาจน 3 เดือนกว่าๆจนได้
(ซี่งผมก็เข้าใจว่ารถหนักก็แบบนี้)

มาจนถึงวันเสาร์ที่ผ่านมานี้
ทางไทยพาณิชย์ เอาอีกแล้วครับ รอบที่แล้วก็ให้ผมรอทำเรื่องทั้งหมดเอง ไม่ห่วงผมเดเลย จนผมไปถึง
โรงพยาบาล หมอได้ให้ใส่เฝือกอ่อนที่คอ ผมใส่อยู่ได้เกือบเดือน
(แต่ทาง survey :-)บอกไม่เป้นอะไรมาก ไว้ค่อยไปตรวจก็ได้)

มาคราวนี้บอกว่า ทางศูนย์ได้แจ้งผมว่ามีบางรายการเปลี่ยน ที่ทางประกันออกให้แค่ 50%) ให้ผมจ่ายนะวันรับผม
(วันเสาร์ นี้ได้) อ้างความเสื่อมของอุปกรณ์!!!!!!!

รายการที่แจ้งผมว่าออกให้ 50 % คือ
1. ชุดลุกปือล้อ - 1,665.00
2. ชุดปัั้มน้ำ - 1,785.00
3. ชุดเพลาหน้าขวา - 17,762.00
4. ปีกนกล่างหน้าขวา - 1,755.00
5. ปีกนกล่างหน้าซ้าย - 1,755.00
6. โช๊คอัพหน้าขวาทั้งชุด -2,484.00
7. โช๊คอัพหน้าซ้ายทั้งชุด -2,484.00
8. ลูกหมากแรค - 1,487.00

ผมเลยสงสัยว่ารายการที่แจ้ง มานั้นผมค้องจ่ายไหม เพราะมันเป็นผลกระทบจากการชนหรือเปล่า
ผมสงสัยมากเลย เพราะ 8 รายการก็เป็นหมื่นแล้ว
(รถผมได้ชนที่หน้ารถทางแก้มด้าน ขวาแล้วก็ไหลไปชนกับฟุตบาทต่อ)

เพื่อนๆ พี่ ในพันทิพช่วยแนะนำหน่อยครับ

ปล.
รถ Honda city zx 2008 - XX 8878
ซ่อมอยู่ศูนย์ ธนบุรี Honda Car (ถนนกาญจนาภิเสก ฝั่งไปพระราม 2)
ประกัน ไทยพาณิชย์ สามัคคี

แก้ไขเมื่อ 16 ก.ย. 53 12:39:04

จากคุณ : [CM]_TH
เขียนเมื่อ : 16 ก.ย. 53 12:18:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com