Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำครับ จะไปเที่ยวภูทับเบิกโดยขี่มอไซค์ไปครับ

วันที่ 5 พ.ย. นี้วางโปรกแกรมไว้จะไปเที่ยวภูทับเบิกครับ

เลยอยากจะขอคำแนะนำ ของพี่ๆ ชาว2ล้อ ที่เคยไปเที่ยวกันนะครับ

เริ่มทีละข้อเลยนะครับ

1.ระยะทางถ้าเริ่มต้นที่ ปั้มน้ำมัน ตรงอ.วังน้อย ไปถึง ภูทับเบิกทางดีไหมครับ

2.ลมยางควรเติมกี่ครั้งครับ

3.ตอนนี้ได้เปลี่ยนน้ำมันเครื่องตามระยะมาแล้วที่ 4000 กิโล ตอนนี้วิ่งมา5000กว่าแล้วครับ ควรจะเปลี่ยนไหมครับ แต่น้ำมันเฟืองท้ายช่างเค้าไม่เปลี่ยนให้ก็ยังงงๆอยู่ว่าทำไมไม่เปลี่ยน สายพานนี่จำเป็นด้วยไหมครับ

4.ใช้ระยะเวลาในการเดินทางกี่ชม.ครับ ตัวจขกท.คงวิ่งไม่เกิน100แน่ๆครับ ไปเรื่อยๆ ประมาณ 80-90 ครับ

5.ที่พักที่ภูทับเบิกมีไหมครับ ขอราคาไม่แพงมากนะครับ

6.ทางขึ้นภูทับเบิกโหดไหมครับ เพราะอ่านมาหลายๆกระทู้ ของพี่ๆทะโมนก็คงโหดพอดู แล้วควรจะขึ้นทางไหนดีครับ เห็นมีให้ขึ้นได้ 2 ทาง

7.ควรพกถังน้ำมันสำรองไปไหมครับ กลัวทางขึ้นระหว่างเขาไม่มีปั้มน้ำมัน

8.เอามีโอ125ไปนะครับ จะไหวไหม

ขอจบคำถามเพียงเท่านี้แหล่้ะครับ กลัวมันจะเยอะเกินไป

ต้องขอคุณเหล่าพี่ๆ ทะโมน ลุง500 และท่านอื่นๆ ด้วยนะครับที่ทำให้ผมมีโปรแกรมออกเที่ยวคนเดียวและครั้งแรกในชีวิต ที่ลูกผู้ชายต้องทำ(มั้ง)

เพราะกระทู้ของแต่ละท่าน เป็นแรงบันดาลใจที่ทำให้เกิดทริปนี้ขึ้นมาครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบด้วยนะครับ

จากคุณ : djzero1
เขียนเมื่อ : 15 ต.ค. 53 21:25:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com