Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เตือนคนที่ติดป้ายมือใหม่หัดขับไว้ท้ายรถครับ ......... ผิดเป็นถูก ถูกเป็นผิด กลายเป็นประมาทร่วมซะดื้อๆ ติดต่อทีมงาน

ไม่รู้ผมเจอตำรวจหน้าโง่
หรือเจอประกันขี้โกงกันแน่

รถผมขับเลนขวามาดีๆ ตรงแยกกลับรถมีรถกำลังจะแหย่หัวออกมา
ผมก็ไม่ได้เบรก เพราะขับอยู่ 70 ไม่ได้หักเบี่ยงซ้ายเลยอยู่ในเลนขวาตลอดเหตุการณ์

พอผมพ้นไปไอ้รถคันนั้นมันแหย่ออกมาเฉี่ยวประตูหลัง (นิดเดียว) แล้วยาวไปถึงกันชนท้าย

ซึ่งจากเหตุการณ์ดูยังไงผมก็ถูก รถผมทางตรง แถมเป็นการเฉี่ยวด้านท้ายอีกตังหาก

ตำรวจมาก็บอกว่าผมเป็นฝ่ายถูก เพราะรถทางตรง

แต่ซักพักตำรวจหน้าโง่คุยกับประกันของคู่กรณีกลับมาบอกว่า ผมเป็นมือใหม่เพิ่งขับได้ไม่นาน ไม่ยอมหักเบี่ยงซ้าย ทั้งที่เบี่ยงนิดเดียวก็พ้นแล้ว (ก็รถเลนกลางก็วิ่ง จะให้ผมหลบไปไหนล่ะเนี่ย)

เออ..... ถ้าผมหักเบี่ยงซ้านนิดเดียวก็พ้นแล้ว แล้วไงล่ะรถผมทางตรงไหม ถูกเลนไหม มันแหย่มาชนรถผมเอง จะมาโบ้ยว่าเป็นมือใหม่เพิ่งได้ใบขับขี่ไม่นานก็ต้องเป็นฝ่ายผิดเสมอเนี่ยนะ

มันก็อ้างอีกว่าเรามือใหม่ เราไม่มีวุธิภาวะในการตัดสินใจ ระยะนิดเดียวถ้าเป็นคนที่ขับรถมานานแล้วก็จะหักพ้น

เออ....... อ้างกันเข้าไป สุดท้ายโบ้ยว่าประมาทร่วม ต่างคนต่างซ่อม

สารเลวมาก ประกันเลวๆแบบนี้ ไม่อยากซ่อมรถให้เราก็บอกกันดีๆ อ้างเหตุผลข้างๆคูๆ แถมตำรวจหน้าโง่นายนั้นก็เออ ออ ห่อหมก ตามไปด้วย

ผิดใช่ไหมที่ติดป้ายมือใหม่หัดขับ ???????????

ค่าซ่อมน่ะไม่เสียดายหรอกแผลนิดเดียวเคยไปสั่งผสมสีคอมพิวเตอร์มาเก็บรอยเล็กๆตามรถแล้ว สีเหลือเพียบแค่เอากระดาษทรายขัดแล้วพ่นใหม่ก็หายแล้ว

แต่เสียความรู้สึกครับ ว่ามือใหม่หัดขับผิดด้วยหรือ

จากคุณ : viewwiwi
เขียนเมื่อ : 7 พ.ย. 53 11:54:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com