Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่อง อาการสั่นที่พวงมาลัยและรถสั่นทั้งคัน ติดต่อทีมงาน

ผมใช้ แคมรี่ 2.4 รถสองปีกว่าวิ่งไป สี่หมื่นสี่พันโล เวลารถวิ่งที่100-120 เวลาเบรคจะมี อาการสั่นที่พวงมาลัย จนสะท้าน เลยเอาเข้าศูนย์ตอนเครมสีรถเลยพ่วงแจ้งให้ช่างซ่อม ทีเดียว ทางศูยน์แจ้งว่า ยอน พวงมาลัยเสียให้เปลี่ยน เราก็ทำการเปลี่ยน พอรถทำสีเสร็จและก็ตรวจเช็ค ปกติรถคันนี้แฟนผมใช้ครับแล้วแฟนผมก็ไม่ค่อยขับเร็วเลยไม่มีอาการ จนเมื่อวานผมเอารถมาใช้แล้วขับที่ความเร็วที่120 พอเบรคจากที่เคยสั่นแค่พวงมาลัย ตอนนี้มันสั่นทั้งรถแล้วครับ ไม่ทราบว่าสาเหตุมาจากพวกช่วงล่างหรือป่าวครับ
 แล้วเปลี่ยน ยอนพวงมาลัยนี่เกี่ยวกันไหมครับกับอาการแบบนี้
ก่ะว่าพุ่งนี้จะเอารถเข้าศูนย์แล้วไปรับช่างในศูนย์มานั่งด้วยจะได้รู้อาการหรือยังไงดีครับ

แก้ไขเมื่อ 08 พ.ย. 53 03:43:16

แก้ไขเมื่อ 08 พ.ย. 53 03:40:25

จากคุณ : เฮียดริฟ
เขียนเมื่อ : 8 พ.ย. 53 03:38:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com