Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าต้องเลือกระหว่าง Subaru WRX กับ Honda Civic Si ติดต่อทีมงาน

เพื่อนๆจะซื้ออะไรคะ อาทิตย์ที่แล้วตกลงปลงใจจะซื้อฮอนด้าซีวิค
แต่เมื่อวานได้ไปลอง wrx มา ติดใจ wrx มากๆ ราคาของรถสองคันต่างกันประมาณ 8000 เหรียญ
(wrx รุ่นธรรมดานะคะไม่ใช่ sti ยังไม่มีเงินซื้อตัวนั้น) ใจอยากได้ wrx มากๆ แต่ถ้าต้องขับมาทำงานทุกวันค่าน้ำมันคงจะเยอะมากแน่ แต่ถ้าหน้าหนาวคงลุยหิมะได้แบบไม่ต้องพกพลั่วไว้ในรถ
ไม่ชอบซีวิคเพราะไม่ชอบคอนโซลหน้ารถหนะค่ะ มันกว้างเกิน ขับแล้วเหมือนขับยานอวกาศหนะค่ะ
ถ้าโพสผิดห้องขอโทษด้วยนะคะ ความรู้เรื่องรถเราแทบไม่มีเลย ขับเป็นอย่างเดียว
(ราคาซีวิค si $20,155  ราคา wrx $28,199 นี่ราคาที่ลดแล้วสำหรับทั้งสองคันค่ะ)

จากคุณ : แสนสบาย
เขียนเมื่อ : 9 พ.ย. 53 01:44:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com