Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วันนี้ไปจอง fiesta เพิ่งจะเข้าใจว่าศูนย์บริการฟอร์ดห่วยเนี่ย มันเป็นยังไง ติดต่อทีมงาน

ขออัพเดทครับ

ทางผู้จัดการศูนย์(พี่ทศ)  ได้โทรเข้ามาขอโทษผมเมื่อสักครู่
ซึ่งผมได้รับคำขอโทษเอาไว้อย่างเต็มใจ (ขอโทษผมซะผมเกรงใจพี่เค้าแทนเลย)
ซึ่งพี่เค้าบอกว่า เพิ่งเข้ามารับหน้าที่ได้เดือนกว่าๆ กำลังปรับเปลี่ยนการบริการให้ดีขึ้นเรื่อยๆ
และเมื่อวาน เค้าไม่อยู่ที่ศูนย์ ไม่อย่างนั้นคงจะไม่ให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้
และเค้าจะดูแลผมเองแทนเซลล์คนที่ว่า

สิ่งที่พี่เค้าพยายามจะบอกคือ เค้ารู้สึกดีว่าถึงแม้ทางเซลล์จะให้บริการไม่เหมาะสมแล้ว แต่เราก็ยังซื้อรถกับเค้า เป็นคนอื่นคงถอนจองไปแล้ว
ซึ่งทำให้เค้ารู้สึกว่าอยากให้บริการเราเต็มที่กว่าที่ควรจะเป็น  

ขอบคุณในความเต็มใจ Support เต็มที่ครับ
ซึ่งผมไม่ได้ต้องการ บริการพิเศษกว่าคนอื่นๆ ผมแค่อยากได้รับการบริการที่เหมาะสมเหมือนกับคนอื่นๆเท่านั้น
(อย่างที่บอก ความคิดผมคือ ลูกค้าไม่ใช่พระเจ้า แค่ให้บริการแบบพอดีๆ ก็พอแล้ว)

อีกอย่าง (ผมได้บอกไปแล้วแต่ขอย้ำ)
พนักงานคนอื่นๆ ให้บริการดีนะครับ ไม่ว่าเซลล์อีกคนที่เข้ามาช่วยในการเขียนใบจอง
อีกคนที่นั่งรถไปกับผม ก็มาคอยดูแลเต็มที่, เจ้าหน้าที่ลูกค้าสัมพันธ์ ที่ผมโทรไปเมื่อเช้า  

(แต่คนที่มีปัญหาคือเซลล์คนนั้นคนเดียวนั่นแหละ คนไหนลองลงไปดู คห.13 ครับ)

ขอบคุณครับ

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
แค่ครั้งแรกก็รู้สึกไม่โอเคแล้ว เซลล์ฟอร์ด ที่ศูนย์สุวรรณภูมิ พูดจากวน Teen มาก
ตอนแรกก็เข้าไปคุยเรื่องรายละเอียดต่างๆ ดอกเบี้ย ประกัน ของแถม

เซลที่คุยด้วย (กวน Teen ที่สุด ไม่พอใจก็คนนี้แหละ) บอกว่าถ้าพี่จองวันนี้นะ ผมให้ของแถมหมดเลย

ผมก็เลยขอ Test Drive ก่อน ผมจะซื้อ 5 ประตู ก็เลยเดินถือกุญแจไป เซลบอกว่า "พี่ถ้าพี่ขับตัว 5 ประตู Test ได้เฉพาะในศูนย์นะ
แต่ไม่ต้องห่วงรถผมดี แรง เชื่อผม ถ้าจะขับไปข้างนอกต้อง 4 ประตู"
++++++แล้วจะเรียกว่า Test Drive ได้ไงฟะ

ผมก็เลยเปลี่ยนไป Test 4 ตัวประตูแทน
สำหรับรถผมว่าโอเคเลย รถสมรรถนะดีมาก แม้อัตราคันเร่งตอบสนองจะช้าไปนิด
พนักงานที่นั่งไปกับผมก็โอเค พูดจาดี แต่ไม่ได้เป็นเซลล์

กลับมาก็ จัดการเรื่องเอกสารจอง ผมก็ไม่ได้ดูเรื่องรายละเอียดมากเพราะรีบไปธุระ
กลับมาถึงบ้าน ในใบจอง กลับไม่มี "ชื่อผู้รับเงินมัดจำ" กับ "สรุปค่าใช้จ่ายทั้งหมด"
+++ เพิ่มเติม : ไม่มีใบเสร็จรับเงินจอง 5พันให้ด้วย ได้มาแต่ใบจอง แต่มีสลิปรูดบัตรเครดิตอยู่ +++

ผมเลยโทรไปถามเซลล์ (กวนteen)
เซลล์ : "พี่ๆยังไม่ได้เดินเรื่องเอกสาร Finances เลยนะ จะรู้ได้ไง ว่าต้องจ่ายเท่าไหร่ แล้วรายการของแถมที่ผมให้อ่ะ
ผมก็ต้องไปหาซื้ออีก จะรู้ได้ไงว่าต้องจ่ายเท่าไหร่ "
+++++ ผมก็คิด อ้าว...แล้วเอ็งไม่รู้เหรอ ว่าไอ้ดาวน์ 25% ผ่อน 60 เดือนเนี่ย มันต้องจ่ายอะไรมั่ง แล้วของแถมเนี่ย
เอ็งต้องไปหาซื้อมาให้ กรูจะได้ของเทียมหรือเปล่าเนี่ย

ผม : อ้าว แล้วคุณบอกผมหรือยัง ว่าเอกสารไฟแนนซ์เนี่ย ต้องเตรียมอะไรบ้าง
เซลล์ : พี่ก็เตรียม ใบสำเนา .... ตึ๊ดๆๆๆๆ มา 3 ชุดนะ วันที่จะมาเนี่ย ก็โทรมาหาผมก่อน เผื่อผมไม่อยู่  แล้วก็วางหูไปทันที

มารยาท ... สะกดไม่ได้จริงๆสำหรับคนนี้
หรือว่าผมเคยเข้าแต่ศูนย์โตโยต้า ฮอนด้า เลยเคยชินกับบริการของเค้า พอมาซื้อฟอร์ด วันแรกก็เหมือนจะคิดพลาดซะแล้ว
รู้งี้ซื้อซิตี้ซะก็ดี คุณแฟนก็เร้าแต่จะเอาฟอร์ด ทั้งๆที่เราก็เตือนเรื่องศูนย์บริการแล้วนะ ว่าเค้าบอกว่ามันห่วย แต่วันนี้เจอกับตัวเลย

แก้ไขเมื่อ 17 พ.ย. 53 16:34:05

แก้ไขเมื่อ 17 พ.ย. 53 16:31:09

แก้ไขเมื่อ 16 พ.ย. 53 21:20:49

จากคุณ : gototon
เขียนเมื่อ : 16 พ.ย. 53 18:18:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com