Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

****ดอกยางฉีกขาดลักษณะนี้ (มีรูป) อันตรายมั้ยครับถ้าจะเดินทางไปต่างจังหวัด**** ติดต่อทีมงาน

ผมซื้อรถมือสองมา เจ้าของเดิมเปลี่ยนยางไว้เมื่อไหร่ไม่รู้ และใช้วิ่งไปกี่โลไม่รู้ แต่ที่แน่ๆ รถอายุ 2 ปีกว่าเกือบ 3 วิ่งไปแล้ว 98,xxx กิโล (วิ่งทางไกลส่วนใหญ่)

ตอนนี้ผมก็ใช้มาเรื่อยๆ จน 120,0xx แล้ว สภาพยางอย่างที่เห็นในรูปครับ ดูโดยรวมยังมีดอกเหลือเยอะ แก้มยางไม่บวมไม่แตกลายงาใดๆ

แต่รอยแตกลายงา มีเยอะมากในร่องดอกยางตามรูปล่างๆครับ รวมถึงดอกยางมีรอยฉีกขาด ประปราย ทั่วๆ โดยเฉพาะสองล้อหน้า (ล้อหลังมีเส้นนึงเคยโดนตะปู ปะมาแล้ว)

เลยอยากถามท่านอื่นๆมีความเห็นยังไงครับ สมควรเปลี่ยนยางใหม่ได้แล้วรึยัง หรือว่าลากต่อได้อีกนาน (ไปถามร้านขายยางเค้าบอกวิ่งไปอีกซัก 10,000 โลแล้วค่อยมาว่ากัน) เพราะพอดีผมมีแพลนว่าจะขับรถไปเที่ยวแถวกาญจนบุรี อาจมีเส้นทางหินและลูกรังบ้างเล็กน้อยครับ เลยไม่แน่ใจว่าจะผมวิตกจริตมากเกินไปรึเปล่าครับ ขอความเห็นหน่อย

รูปครับ

จากคุณ : สายน้ำ ||เวอร์ชั่นล็อคอิน||
เขียนเมื่อ : 19 พ.ย. 53 09:50:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com