Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนสอบถามเรื่องรหัสฟิล์ม 3M หลายข้อครับ ติดต่อทีมงาน

ตั้งใจจะติดฟิล์ม 3M แบบ 40-60 จึงเลือก FX20 ซึ่งตามสเปคก็น่าจะเป็น 50 กับ FX30 ซึ่งตามสเปค แสงส่องผ่าน 30 จึงน่าจะเทียบได้กับ 70 เปอร์เซนต์
แต่ร้านบอกว่า ถ้าจะติด 60 ต้องเป็น FX20 ซึ่งตามสเปคแล้ว แสงผ่านได้ 22 เปอร์เซนต์เอง
ทางร้านยังแนะนำว่า ให้ติดบานหน้าเป็น FX30 ซึ่งทางร้านบอกว่า 50 เปอร์เซนต์ แต่ตามสเปคบอกว่า แสงผ่านได้ 30 เ ปอร์เซนต์
ผมจึงบอกทางร้านว่า ขอมาปรึกษาห้องรัชดาก่อน เพราะผมเชื่อห้องรัชดามากว่าทางร้าน เจ้าของร้านไม่พอใจ สะบัดก้นพร้อมผายลมใส่ผม 1 ที (จริง ๆ นะ ผมได้ยิน)

จึงขอเรีบนถามสมาชิกว่า ตามภาษาชาวบ้าน 40-60 คือ FX50-FX30 หรือ FX50-FX20 กันแน่ครับ
และถ้าบานหน้าเป็น FX30 จะขับกลางคืนลำบากไหม ผมไม่กลัวแดดจ้า แต่กลัวมืดมากกว่า

อีกอย่างคือ ทางร้านบอกว่า ถ้าติด 3M วันไหนอยากลอกทิ้ง ลวดไล่ผ้าจะไม่ขาดเหมือนยี่ห้ออื่น จริงหรือเปล่าครับ (ร้านนี้ขายหลายยี่ห้อ)

จากคุณ : GolfGear
เขียนเมื่อ : 20 พ.ย. 53 20:02:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com