Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ ประกาศ ] สำหรับผู้ที่ลงชื่อร่วมเดินทาง mocyc@ratchada meeting in phu-thai โปรดทราบ ต่อไปนี้เป็นรายละเอียดหลังการประชุม ติดต่อทีมงาน

ประกาศเพิ่ม 24/11/53

สำูหรับผู้ที่มีผู้ติดตาม ดังมีรายชื่อดังต่อไปนี้

bangruksoi9
แม่น้องมะปราง
nemomancear
MooHoo
ลูกอ๋า
ake_anfield
krawkung
rynan
Mangkoodjee

รบกวนบอกรายชื่อผู้ติดตามให้กับ Mr.Ouddy ด่วนนะครับ
ภายใน 14.00 ของวันนี้

หรือจะโทรมาบอกผมไว้ก็ได้นะครับ เด๋วจะดำเินินเรื่องต่อให้

เพราะ เราจะเิริ่มจัดทำบัตรประจำตัว กันภายในช่วงบ่ายๆ เย็นๆ ของวันนี้แล้ว

ขอบคุณครับ

ต่อไปนี้จะเป็นรายละเอียดทั้งหมด หลังจากการประชุมเสร็จสิ้น
เมื่อเสาร์ 20 ที่ผ่านมา

รบกวนเพื่อนๆ สมาชิกทุกท่านนะครับ
อ่านให้ครบ เพื่อความเข้าใจที่ตรงกัน และหากมีข้อสงสัยใด
สามารถโทรมาสอบถามได้ที่ผมโดยตรงเ่ช่นเดิมนะครับ

( ส่วนขานอนดึก ขาปาด อย่าเพิ่งแซงผมเน้อ เด่วผมตกข้างทาง ^^ )

การเดินทางครั้งนี้ เนื่องด้วยเรามีสมาชิกที่เข้าร่วมเดินทาง
ทั้งมอไซค์ และ รถยนต์ ร่วม 50 คัน
เพราะฉะนั้นเราจะมีการแบ่งกลุ่ม เพื่อความปลอดภัยในการเดินทาง
โดยแต่ล่ะกลุ่ม จะมีผู้นำกลุ่ม และ ผู้เปิดท้ายกลุ่ม เป็นผู้คอยดูแล
ความเรียบร้อยในการเดินทาง

สำหรับการแบ่งกลุ่มนั้น เมื่อท่านได้เห็นรายชื่อ อาจจะสงสัยว่า
ทำไมต้องจัดรถบังลม รถออโต้ รถ 150 2 จังหวะ 4 จังหวะอยู่ด้วยกัน
และความเร็วที่ใช้จะมีปัญหามั๊ย

ตอบได้ว่า ที่ต้องคละกัน ก็เพราะเรามีเหตุผล ที่เราจะให้ท่าน นอกจาก
จะดูแลตัวเองในการเดินทางแล้ว ทุกๆ คนในกลุ่ม ที่ต้องขี่รถด้วยกัน
จะต้องคอยดูแลกันและกัน เพราะความเร็วที่ใช้ในการเดินทางนั้น
เฉลี่ยในทางโล่งๆ ก็คงจะประมาณ 90 - 100 ฉะนั้น การเอารถ CC เดียวกัน
ไว้ด้วยกันหมด ถึงเวลาก็จะซัดกันยาว หายไปกันทั้งกลุ่ม

แต่ถ้าเราขี่รถแบบคละไปด้วยกัน เราก็จะต้องคอยดูว่า
เราขี่เร็วไปหรือเปล่า เอ... ทำไมรถเพื่อนเราข้างหลังหายไป เป็นอะไรหรือเปล่า

แต่.... เราจะมีกลุ่มเล็กๆ พิเศษ สำหรับรถใหญ่ ที่ถ้าให้เข้ามาขี่ในความเร็วเท่า
กับพวกเรา อาจจะทำให้ไข่สุก และเป็นหมันได้ -*-

ที่ประชุมจึงเห็นว่า จะให้พวกเค้า สามสี่คัน ขี่เป็นกลุ่มเดียวกัน
โดยที่เมื่อเราเจอกันที่จุดเริ่มต้นแล้ว กลุ่มรถใหญ่ๆ นี้ อาจจะีขี่ไปรอที่จุดนัดพบ
สุดท้าย ตามแผนที่เราวางไว้ ก็ได้ . . .

ส่วนรถยนต์ ก็ตามสบายเช่นกันครับ ขับตามก็ได้ หรือ จะแวะไปช็อปปิ้งรอ
ก่อนก็ได้เน้อ ^^

มีข้อที่ต้องแจ้งให้เพื่อนใหม่ๆ ทราบก่อนการเดินทางนะครับว่า
ในการเดินทางไกลของเราทุกครั้ง สิ่งที่ต้องคำนึงถึงก็คือความปลอดภัย
เบื้องต้นของตัวท่านเอง

เพราะฉะนั้น รบกวนอย่าใส่รองเท้าแตะ ในการขี่รถนะครับ

ส่วนชุดในการขับขี่ก็ควรเป็น

Jacket ( ผ้าหนาหน่อยก็ดีนะครับ สำหรับเพื่อนๆ ที่ไม่มีชุด หรือใส่การ์ดนอก )
กางเกงยีนต์
รองเท้าผ้าใบ หรือ รองเท้าหุ้มส้น
แว่นกันแดด

เนื่องจาก เราจะมีการร่วมกันทำบุญถวายสังฆทาน และ มีการเล่นบัดดี้
อย่างที่มีการแจ้งไปแล้วนะครับ

ผมขอย้ำอีกที่่ว่า เพื่อนๆ ที่จะร่วมเดินทางทุกท่าน

รบกวนนำ อาหารแห้ง หรือ สิ่งของที่ท่านต้องการถวายสังฆทาน ติดตัวไปด้วยนะครับ
ไม่ต้องเยอะนะครับ คนล่ะอย่างสองอย่าง ก็ได้ เพราะเราจะไปร่วมทำบุญด้วยกัน

อีกอย่างที่ต้องติดตัวไปก็คือ ของเล็กๆ น้อยๆ ที่จะให้บัดดี้ของเรานะครับ

ต่อไป จะเป็นเรื่องของ กำหนดการเดินทาง ระยะเวลา  และ จุดนัดหมายต่างๆ

แก้ไขเมื่อ 24 พ.ย. 53 11:28:40

แก้ไขเมื่อ 22 พ.ย. 53 03:42:53

จากคุณ : โรงละครแห่งความฝัน
เขียนเมื่อ : 22 พ.ย. 53 02:20:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com