Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามผู้ที่เคยขายรถในเน็ทหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

อยากรู้ว่าคนอื่นๆเนี่ย เวลาขายเนี่ยมีคนโทรมาถามเยอะมั๊ยแล้วมีคนมาดูเยอะมั๊ย คือผมเพิ่งขายรถได้นะครับแต่กว่าจะขายได้ก็นานพอดู ทั้งๆที่รถสภาพดีมากๆราคาก็แพงกว่าเต๊นท์ซื้อเข้านิดเดียว แค่อยากจะให้คนซื้อไปใช้จริงๆนะครับเลยไม่ขายเต๊นท์  ซึ่งหลังจากลงประกาศขายไปลงรูปถ่ายให้ดูทุกมุม ภายใน ภายนอก ทุกอย่าง บรรยายรายละเอียดทุกอย่าง เป็นรถตลาดนะครับ ก็มีคนโทรมาถามเยอะมากๆ ถามโน่น ถามนี่ สุดท้ายก็ต่อรองราคา ซึ่งผมก็ลดราคาให้ แต่ที่งงก็คือทำไมคนโทรมาถามเยอะมากๆ ต่อรองราคาว่าเอาแน่ๆ  บางคนก็บอกจะมาดูวันนั้น วันนี้ บางคนโทรมา สองสามครั้ง ก็ถามอยู่นั่นแหละว่าขายยัง แต่ทำไมไม่เห็นมีใครมาดูเลย นอกจากเต๊นท์ แต่สุดท้ายก็มีคนมาดูจริงๆเป็นรายแรกซึ่งไม่ใช่เต๊นท์ ซึ่งพอดู เช็คโน่น เช็คนี่ ลองขับ แล้วก็ซื้อเลย ซึ่งเขาก็งงว่าเห็นลงประกาศขายนานแล้ว แล้วเห็นสภาพแบบนี้ไม่นึกว่าจะอยู่จนเจอเขาได้ ผมก็บอกไปว่าผมก็งงเหมือนกันว่ามีคนโทรมาคุยไม่ต่ำกว่า 30 คนแต่ไม่มีใครเข้ามาดูเลยซักคนคุณเป็นคนแรกเลย  สุดท้ายเนี่ยเลยอยากรู้ว่าคนอื่นๆที่ขายรถในเน็ทเนี่ยที่ไม่ใช่เต๊นท์ขายนะครับว่า เจออย่างผมเป็นปกติหรือเปล่าที่คนโทรมาถามเยอะ แต่กว่าจะมีคนมาดูก็เกือบจะปล่อยเต๊นท์เหมือนกัน

จากคุณ : nppn21
เขียนเมื่อ : 23 พ.ย. 53 22:53:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com