Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

...Up date สภาพเส้นทางจาก กทมขึ้นเหนือ - ลำปาง - เชียงใหม่ - เชียงราย - แม่ฮ่องสอน ครับ... ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ ไม่ได้เข้ามาดูห้องนี้นานพอสมควรเลย

ผมจะบอกเท่าที่ผมจำได้ล่ะกันนะครับ อาจจะไม่ตรงทั้งหมดนะครับ ขับรถ 9 วัน 4600 กม. มันอาจจะลืมๆไปบ้างครับ

เส้นทางแรก จาก กทม ไป ลำปาง ด้วยเส้นทางสายนี้ครับ ปรกติใช้อีกเส้นหนึ่งคราวนี้ลองเปลี่ยนบรรยากาศดู

จาก กทม ไปถึง นครสวรรค์ ผิวถนนดีครับ

จากนครสวรรค์ - พิจิตร ผิวถนนสภาพพอใช้ ไม่เรียบ

พิจิตร - พิษณุโลก ผิวถนนดี

พิษณุโลก - อุตรดิถต์ ผิวถนนดี

อุตรดิถต์ - เด่นชัย ทำถนนเพิ่มเป็น 4 เลนทั้ง 2 ข้างของถนนเดิม ผิวถนนเดิมยังดีอยู่ครับ แต่อาจจะเจอรถบรรทุก รถพ่วงขับขึ้นเขาช้าๆ เวลาแซงก็ระวังๆหน่อยนะครับ

เด่นชัย - ลำปาง ผิวถนนดีครับ

ปล.พึ่งเคยขับทางนี้ครั้งแรก ที่เห็นแต่ต่างจากทาง ตากชัดๆ คือ ปั้มน้ำมัน บ้านคนนั้นน้อยกว่ามากๆ ขับยากกว่า

จากคุณ : SkyTrekker
เขียนเมื่อ : 27 พ.ย. 53 08:16:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com