Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำไม แอร์รถผมเป็นน้ำแข็ง แล้วจะแก้ไขอย่างไร? ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานซืนขับรถยนต์อยู่ดีๆลมแอร์ค่อยแผ่วลงๆๆแต่มีเสียงดังอื้อขึ้นมาแทน  

จากประสบการณ์ที่เคยเจอแสดงว่าแอร์เป็นน้ำแข็งแล้ว ผมจึงปิดน้ำยาแอร์แล้วเปิดเพียงพัดลมไว้  ความเย็นยังพอเพียงไปตลอดการเดินทาง ระหว่างนั้นทดลองเปิดปุ่มเปิดให้อากาศภายนอกเข้ามาในรถ  

ปรากฏว่าไอน้ำพุ่งออกทางท่อจ่ายแอร์เหมือนควันไฟเต็มไปหมด

สักพักใหญ่ผมลองเปิดน้ำยาแอร์อีก ชั่วครู่ใหญ่ก็มีอาการแอร์เป็นน้ำแข็งอีกและป็นอยู่เช่นนี้ตลอดเวลา

เมื่อวานและวันนี้ผมเปิดแอร์รถสักครู่เดียวก็เกิดแอร์เป็นน้ำแข็งอีกเช่นเดิม เป็นสิ่งที่น่ารำคาญมากและตั้งแต่วันนั้นจนวันนี้ผมเป็นหวัดตลอดเวลาเลยครับ

ขอเรียนสอบถามท่านผู้รู้ว่า--

1.แอร์เป็นน้ำแข็งตามที่เล่าสาเหตุเกิดจากอะไรครับ??

2.มีวิธีการแก้ไขแบบเบ็ดเสร็จให้หายเด็ดขาดไปเลยไหมครับ??

จากคุณ : พาชื่น
เขียนเมื่อ : 28 พ.ย. 53 20:45:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com