Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กำลังจะได้รถใหม่ แนะนำการเลือกซื้อแม็กหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

เพิ่งจะถอย Altis 1.8E ครับ แม็กเดิมมัน 15 ผมรู้แค่นี้ครับ
เรื่องของเรื่องคือ ผมอยากเปลี่ยนแม็ก เป็นขอบ17" โดยมีความประสงค์ที่จะเทิร์นยางและแม็กเดิมครับ
แต่.....ผมดูวิธีการเลือกยี่ห้อแม็ก ยี่ห้อยาง ขนาด หน้้ากว้าง เลขสามชุด ***/**/*** และร้านแม็กที่น่าเชื่อถือ ไม่เป็นครับ
ผมลองเสิร์ชในกูเกิ้ลก็พบข้อมูล บ้างครับ...แต่ศัพท์บางคำผมไม่เข้าใจเช่น
Offset เกิน
5 รู 100

ผมรู้แค่เบื้องต้นว่า เมื่อเลือกแล้วต้องลองใส่เลย ว่าชอบหรือไม่ชอบ อย่าดูเฉพาะลายอย่างเดียว

ถ้าอย่างไรวอนขอร้อง พี่ๆและGuru ช่วยแนะนำ นำเสนอ ข้อมูลหรือแหล่งข้อมูลและสาระที่น่าเชื่อถือให้หน่อบครับ ทุกท่านที่เคารพ

ขอบคุณครับ

ปล.ปกติผมเล่นห้องBlueplanetครับ แต่ก็ไม่ได้เล่นนานแล้วล่ะ แหะๆ
ปล.2 ที่ผมเลงไว้คือแม็กของLensoครับ "เห็นเขาว่า(เขาว่านะ) มันมาตรฐาน"
ปล.3 ผมเสิร์ชในเน็ตส่วนมากเขาแนะนำรามอินทรา แต่ผมอยู่แถวสะพานสูง ใกล้ๆพัฒนาการ-ศรีนครินทร์ครับ-พระรามเก้า-ซีคอน-เสรี-สุขาภิบาล3 อาจจะมีขุมทรัพย์หลบอยู่ และมารร้ายเช่นกัน ช่วยแนะนำด้วยครับ

จากคุณ : C-DoW
เขียนเมื่อ : 29 พ.ย. 53 20:58:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com