Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปคุยกับพี่ตำรวจเรื่อง..ร้านรับติดตั้งไฟซีนอลมาครับ ติดต่อทีมงาน

เนื่องจากพักนี้มีกระทู้หลายๆท่านตั้งไว้ว่า...ทำไมไม่ไปจับร้านติดตั้งเลย(วะ)เป็นการตัดไฟแต่ต้นลม

ผมมีโอกาสได้คุยกับพี่หนวดในขณะที่กำลังโดนจับข้อหา ป้ายแดง(ปลอม)

ก็รู้ว่าผิด(อยากด่าเซลล์เหลือเกิน) ก็ยอมรับ ขณะที่พี่หนวดเขาเขียนๆๆๆใบสั่งอยู่ก็ลงไปคุยกับเขา

ผม:โห...พี่ รู้ได้ไงว่าปลอมเนี่ย มืดก็มืด ไฟก็น้อย

พี่หนวด: นี่ไอ้น้อง ป้ายแดงจริงกับปลอมเนี่ยดูง่ายจะตาย ในรถน้องมีไฟฉายไหมละ(ผมก็ไปหยิบมาแล้วพี่เขาก็ส่องที่ทะเบียน) เนี่ยถ้าป้ายปลอมมันจะมืดๆไม่สะท้อนแสง

ผม:อ๋อ ผมนึกว่าพี่ส่อง ขส.เอา ถึงว่ามืดก็มืดพี่เห็นได้ไง

พี่หนวด:อ่ะ แน่นอน พี่เรียนมานะน้อง(- -" แนะมีมาคุย)

ขณะนั้นมีรถติดซีนอลฟ้าแป๊ด สีน่าด่า บุพการีมาก ผมเลยชี้ให้พี่เขาดู

ผม:พี่คันนั้นติดซีนอล สว่างขนาดนั้น ผิดป่าว

พี่หนวด:ผิด

ผม:พี่ไม่จับหรอ

พี่หนวด:ไม่ว่างเขียนใบสั่งน้องอยู่เนี่ย

ผม:(- -")

ผม:พี่ทำไมพี่ไม่ไปจับร้านที่มันรับติดเลยละ จะได้ไม่มีคนไปติดซีนอลไง มันจะได้ไม่มีคนทำผิด กฏหมาย

พี่หนวด:ไอ้น้อง ไอ้พวกนี้อ่ะนะมันไปจับไม่ได้หรอก มันไม่ได้ผิดกฏหมายในตัวสินค้าเหมือน ยาบ้า ยาอี ไอ้พวกนี้อ่ะ มันก็เหมือนมีดแหละ ซื้อเอาไปแทงคน ผิด ซื้อเอาไปทำกับข้าว ไม่ผิด

แล้วก็ยื่นใบสั่งมาให้ผม ดูแล้วร้องจ๊ากเลย 1000บาทถ้วน

ผม:ลดหน่อยไม่ได้หรอพี่ งั้นเดี๋ยวผมจ่ายตรงนี้เลยนะ200

พี่หนวด:งั้นเอาใบสั่งมา

ผม:(เสียน้อยกว่าเดิมตั้ง800 หุหุ)

พี่หนวด: เดี๋ยวพี่จะเขียนเพิ่มข้อหาติดสินบนเจ้าพนักงานอีกอันดีไม๊

ผม:โอยๆๆๆ พี่งั้นไม่ต้องละกัน เอาแค่นี้แหละ

พี่หนวด:งั้นไปเปลี่ยนป้ายให้เรียบร้อยนะน้อง ใบสั่งใช้ได้7วัน แต่ถ้าพรุ่งนี้ไม่เปลี่ยนก็โดนอีกใบนะ ซ้อน2ใบ จ่ายใบนึงเพื่อเอาอีกใบนึงไปจ่ายเอาใบขับขี่

ผม:ค้าบ(แล้วจะพูดทำไมว่าใบสั่งใช้ได้7วัน)

ปล.เหตุเกิดที่ทางด่วนบางพลี-สุขสวัสดิ์

จากคุณ : อยาก_จะ_กิน_น้ำแข็งใส
เขียนเมื่อ : 30 พ.ย. 53 14:03:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com