Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเคยเปลี่ยนประกันรถยนต์ชั้น 1 เป็นบริษัทใหม่ ... ขอสอบถามหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

1.  วันนี้ผมไปที่ห้าง  เจอสาขาของบริษัทประกันเจ้านึง  ก็เลยสอบถามให้เค้าประเมินราคาประกันของ
    ปีหน้าให้ผม (ประกันกับบริษัทเดิมจะหมดปลายปีนี้)      ตอนประเมินราคาเค้าก็ให้ส่วนลดประวัติดี 20% ไว้ด้วยเลย
    ผมเลยถามไปว่า  ไม่ว่าปีนี้  เราจะเคลมกับบริษัทเดิมมากน้อยแค่ไหน   เราก็จะได้สิทธิส่วนลด 20% นี้เหรอครับ
    เค้าก็ตอบว่า   ส่วนลดจะโอนจากหน้าตารางกรมธรรม์เก่า      ผมก็ลองยื่นตารางกรมธรรม์ปัจจุบันของผมให้เค้าดู
    ซึ่งก็มีส่วนลดประวัติดี 20% อยู่   (เพราะว่าปีก่อนไม่ได้เคลมอะไรเลย     แต่ปีนี้มีเคลมไปหลายรอบเหมือนกัน   ถ้าต่อกับเจ้าเดิมก็ไม่ได้ส่วนลดแน่นอนครับ)  
    ไม่ทราบคุณได้เงื่อนไขแบบนี้เหมือนกันไหมครับ   เวลาเปลี่ยนไปต่อประกันชั้น 1 เจ้าใหม่
     คือดูตารางกรมธรรม์ปัจจุบันของเรา   ถ้ามีเขียนส่วนลดประวัติดี 20% อยู่    เค้าก็จะให้สิทธิส่วนลด 20%
     เมื่อเริ่มทำประกันกับเค้าเช่นกัน  

2.  ประกันเจ้าเดิมผมจะหมดปลายเดือน ธ.ค. นี้   ถ้าผมไปทำประกันเจ้าใหม่เลย   เริ่มมีผลทันที
     จะกลายเป็นว่ามีประกัน 2 อันซ้อนทับกัน   จะมีปัญหาอะไรไหมครับ

แก้ไขเมื่อ 07 ธ.ค. 53 20:29:40

จากคุณ : vva
เขียนเมื่อ : 7 ธ.ค. 53 20:27:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com