Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขี่มอเตอร์ไซค์ ไม่มีอินวอย ไม่มีทะเบียน อย่างไรให้ปลอดภัย... ติดต่อทีมงาน

...ปลอดภัยจากด่าน ละ ตำรวจน่ะครับ

คือว่าอย่าเพิ่งไล่ให้ผมไปทำให้มันถูกต้องตามกฎหมายนะครับ คือผมก็กำลังหาทะเบียนมาสวมอยู่ รถมันเก่าน่ะครับ ราคาก็สามหมื่นกว่าๆ ไม่ใช่รถราคาเปนแสนๆถ้าไปทำทะเบียนมันก็อีกประมาณสองหมื่น บางทีก็ต้องคิดถึงความคุ้มค่านิดนึงน่ะครับแล้วมันก็ไม่ได้หามาสวมกันได้ง่ายๆ

เข้าเรื่องดีกว่าครับ คือผมคิดว่ามีแนวทางที่จะเสี่ยงต่อการโดนเรียกดังต่อไปนี้
1.ขี่เพาะช่วงชั่วโมงเร่งด่วน 6-9โมงเช้า และ 5-7โมงเย็น เพราะจะไม่ค่อยมีการตั้งด่าน
2.เวลาติดไฟแดง จอดห่างๆไฟแดงไว้ อย่าแหลมไปจอดหน้าสุด
3.พยายามขับเลนซ้ายสุดไว้ ลดการเสี่ยงจากการโดนเรียก

3ข้อนี้เพียงพอมั๊ยครับ แล้วเพื่อนๆมีนวทางอื่นๆอีกมั๊ยครับผม

ปล.ถ้าพี่ๆตำรวจได้อ่านก็ขอให้พี่ๆเข้าใจหัวอกกันนิดนึงนะคับT T อย่าแก้เกมส์กันนะครับผม แค่นี้ก็ขับยากจะแย่แล้วววว

แก้ไขเพิ่มเติม
อ่า...T T
ถ้าไม่หาทะเบียนมาสวม ...แล้วผมจะทำยังไงให้รถคันนี้ขับได้อย่างถูกกฎหมายล่ะครับ แนะนำหน่อยครับ

คือก็อยากจะทำให้ถูกกฎหมายขับได้สบายใจๆน่ะครับ

แก้ไขเมื่อ 11 ธ.ค. 53 12:33:56

จากคุณ : ชลมาร์ค
เขียนเมื่อ : 11 ธ.ค. 53 12:01:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com