Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หาสมุดทะเบียนไม่พบ จะไปแจ้งต่อภาษีประจำปีได้อย่างไรครับ ติดต่อทีมงาน

มาถามผู้รู้หรือมีประสบการณ์แบบนี้อะครับ

คือว่า รถยนต์ผมจะต้องไปยื่นต่อภาษีประจำปีภายใน  เดือน ก.พ. 2554

คิดว่าจะไปต่อล่วงหน้า เหมือนๆปีที่ผ่านมา เพราะว่างในช่วงนี้

แต่ผมหาสมุดทะเบียนไม่พบครับ  (ไม่รู้ไปเก็บไว้ที่ไหน หาหลายรอบแล้วครับ)

มีแต่สำเนาที่ถ่ายไว้หลังต่อภาษีในแต่ละปี ที่นำติดไว้ในรถ

ผมจะไปแจ้งต่อภาษีได้อย่างไรครับ?  ... ถ้าในที่สุด หาไม่พบแล้ว

ขอขอบคุณทุกท่านที่กรุณาครับ

ปล.1   บางวัน ผมอยากให้กิ๊ฟ คุณแบนแล้วแบนอีกฯ และ คุณ~cupid~ รวมทั้งท่านอื่นๆด้วย  แต่ไม่มีรูปหัวใจ  (ใครรู้วิธี ช่วยบอกทีครับ )

ปล.2    บางความเห็น  ที่ถูกลบออกไป  เราใคร่อยากอ่าน (มีวิธีไหมครับ)

จากคุณ : ชัยนาม
เขียนเมื่อ : 12 ธ.ค. 53 13:06:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com