Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

***(ขอกลับมานอกเรื่องกันอีกครั้ง) เป็นคุณ คุณจะเชื่อแฟนตัวเองมั๊ยครับว่า ไม่มีอะไรจริงๆ *** ติดต่อทีมงาน

หลังจากที่เราทั้งสองมีปัญหาคาราคาซังกันมาได้สองเดือนกว่าๆหลังจากที่ผมเริ่มรู้สึกว่าแฟนผมเปลี่ยนไป
แต่เธอก็ยืนยันว่าเธอไม่มีคนอื่น ผมคิดมากไปเอง ที่เปลี่ยนไปเป็นเพราะตัวผมเองมากกว่า ผมก็ยอมรับว่า
บางครั้งผมก็คิดมากเกินไปแต่เหตุการณ์หลายๆอย่างมันทำให้ผมรู้สึกได้ว่าเธอไม่เหมือนเดิมแน่นอน (คน
ที่เคยรักกันจะทราบพฤติกรรมของอีกคนที่ผ่านดี) เดินด้วยกันก็ไม่ให้จับมือ (ทั้งๆที่เมื่อก่อนเธอจะเป็นคน
จับมือผมก่อนเสมอ) กินน้ำก็ไม่ยอมกินหลอดเดียวกัน คือเธอเปลี่ยนไปมากจริงๆ

เมื่อวันหยุดที่ผ่านมาเธอมาเที่ยวหาผม เธอมาหาผมคืนวันพฤหัส พอวันศุกร์เธอก็นอนจนถึงเย็น (ก็เข้าใจว่า
ก่อนหน้านั้นงานเธอเยอะมากจริงๆ และก็ทำจนดึกๆตีสองตีสามตลอด) ผมก็ไม่ว่าอะไรเพราะถือว่าเธอมาพักผ่อน
พอเธอตื่นก็พาเธอไปกินข้าวแล้วก็เดินเที่ยวตามปรกติ (แต่เธอก็ยังไม่ยอมจับมือผม และก็ไม่ค่อยคุยด้วย
เท่าไหร่)

มาทีนี้ เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาผมได้ไปเจอรูปในโน๊ตบุ๊คของเธอ เป็นรูปที่เธอไปเที่ยวปายกับพี่ๆที่ทำงานของ
เธอเมื่อตอนต้นปีที่ผ่านมา ซึ่งเธอตั้งชื่อโฟลเดอร์นี้ว่า "Pai In Love" แล้วในโฟลเดอร์นี้ก็จะมีโฟลเดอร์ย่อย
ลงไปอีก ก็จะเป็นชื่อโฟลเดอร์ว่า กล้องพี่คนนั้น กล้องพี่คนนี้ ส่วนใหญ่จะเป็นรูปที่เธอถ่ายกับพี่ๆที่ทำงาน
รวมๆกัน และก็มีที่เธอถ่ายเดี่ยวกับพี่ๆแต่ละคนด้วย

แต่มีโฟลเดอร์นึงที่เธอสร้างขึ้นมาใหม่ในโฟลเดอร์ Pai In Love นั้นชื่อว่า New Folder สร้างขึ้นเมื่อวันที่
15 ต.ค. 53 (เป็นช่วงเวลาเดียวกับที่ผมรู้สึกว่าเธอเริ่มเปลี่ยนไป) แล้วในโฟลเดอร์นี้มีประมาณสิบกว่ารูป
เป็นรูปที่เธอถ่ายกับพี่ที่ทำงานคนหนึ่ง (ซึ่งผมก็รู้จักเค้าและเค้าก็รู้จักผม เพราะแฟนผมเค้าเคยแนะนำ
ให้ผมรู้จักตอนที่ผมไปที่ทำงานเค้า) ที่เธอแยกเฉพาะไว้ในโฟลเดอร์นี้ เป็นรูปถ่ายประมาณว่าสนิทกันมากๆๆ
เช่น รูปที่เค้าโอบไหล่แฟนผม แฟนผมก็โอบไหล่เค้า (ถ่ายหน้าตรง) , รูปจับมือกันคนละข้างแล้วดึงตัวไปคน
ละฝั่งกัน , รูปนั่งใกล้กันแล้วเอาแขนยกขึ้นเป็นรูปหัวใจ ประมาณนี้น่ะครับ

หลังจากที่ผมเจอรูปที่บอกมานั้น ผมก็เริ่มไม่ไหวละต้องคุยกันให้รู้เรื่อง
ว่ามันคืออะไรกันแน่ เธอก็บอก
ว่าไม่มีอะไรจริงๆ ไม่ได้คิดอะไรกับพี่คนนี้เลย แต่ยอมรับว่าสนิทกันมากเพราะทำงานหน่วยเดียวกัน
บางครั้งก็ต้องไปหาลูกค้าด้วยกัน ก็เลยทำให้สนิทกัน แต่เธอก็ยังยืนยันคำเดิมว่าไม่ได้คิดอะไรจริงๆ
เพราะพี่ที่ทำงานคนอื่นเค้าก็เป็นคนถ่ายให้ คือเธอยืนยันแบบนี้ตลอด
แต่ในใจลึกๆผมว่ามันไม่ใช่อ่ะ
โอเค...ถึงแม้ว่าเธอไม่ได้คิดอะไรกับพี่คนนี้จริง แต่ก็ไม่ควรถ่ายรูปด้วยกัน
ในลักษณะแบบนี้ จริงมั๊ยครับ

อย่างที่ผมว่าไปแล้วนั้นว่าเธอจะอธิบายรูปเกี่ยวกับรูปยังไง แล้วก็พฤติกรรมต่างๆที่เธอทำเปลี่ยนไปกับผม
เธอก็ยังยืนยันตลอดว่าไม่มีอะไรๆ แล้วก็เก็บของจะกลับให้ได้ จนผมต้องบอกว่าเรามานั่งคุยกันดีๆ
ว่าจะเอายังไง ตกลงเราจะเลิกกันมั๊ย เธอก็บอกเองว่า ถ้าพี่ไม่เคยเชื่อใจเค้าเลย งั้นเราก็เลิกกันดีกว่า ผมก็
ถามเธอว่าพูดจริงๆนะ ตกลงเราเลิกกันแน่นอนใช่มั๊ย เธอก็พยักหน้าแล้วบอกว่าจะกลับแล้ว ยังไงๆก็จะ
กลับให้ได้ ผมพยายามจะยื้อเธอให้อยู่ก่อนเพื่อที่จะพาเธอไปเที่ยวพักผ่อนในวันอาทิตย์ แต่ทำยังไงๆเธอ
ก็ไม่ยอม จนผมอ่อนใจจนต้องขับรถไปส่งเธอที่ต่างจังหวัด

ขอถามว่าผมควรจะเชื่อเธอดีมั๊ย หรือผมอาจจะคิดมากเกินไปเอง แต่ยอมรับว่าผมรักเธอมากจริงๆ เพราะตลอด
เวลาที่คบกันมา เธอดีกับผม และผมก็ดีกับเธอมากๆมาโดยตลอด โดยที่ผมไม่เคยคิดเลยว่าเธอจะมีคนอื่น
หรือเธอจะเปลี่ยนไป แต่ตอนนี้กลับเริ่มรู้สึกว่ามันไม่ไช่แล้ว เมื่อต้นเดือนก่อนก็ทะเลาะกันเพราะผมเริ่มทนไม่
ไหวแล้ว เหมือนๆจะเลิกกัน แต่เธอก็ยังโทรหาผมตลอดทุกวัน (ผมไม่เป็นฝ่ายโทรไปแล้ว) แต่ผมก็คุยกับเธอ
ตลอดเหมือนกัน (ผมก็ยอมรับว่ายังคุยกับเธอตลอดเวลาเลย) จนมาถึงเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาเหมือนว่าจะ
เลิกกันจริงๆ แต่ระหว่างทางที่ผมจะขับรถกลับนั้น เธอกลับโทรมาหาผมตลอด เป็นห่วงผมเรื่องขับรถ
กลับมากๆ จนผมมาถึงที่บ้านผมวันนี้เธอก็ยังโทรมหาผมเรื่อยๆ คุยดีเหมือนกับปรกติที่เราคบกันอยู่ ผมล่ะ
งงกับเค้าจริงๆ แต่ก็อย่างที่บอกน่ะครับ ผมรักเธอมากก็เลยคุยกับเธอแบบปรกติ(อีกแล้ว) เลยไม่รู้ว่าตกลง
เธอจะเอายังไงกันแน่ จะคุยต่อหรือจะเลิก ผมล่ะงงกับเค้าจริงๆ
หรือผมต้องเป็นฝ่ายหยุดทุกๆ
อย่างเอง (โดยที่เราเองก็ยังไม่รู้ว่าเรานั้นอาจจะคิดมากไปเองก็ได้ ถ้าเป็นแบบนั้นจริง ผมก็คงปล่อยให้
คนดีๆสำหรับผมนั้นหลุดมือไปเอง) หรืออีกอย่างทนนิ่งดูเธอต่อไปอีกสักระยะเพื่อดูว่าเธอจะเอายังไงกันแน่
จะกลับมาหาผมเหมือนเดิมหรือเปล่า โอยยย...งงครับ

ขอบคุณที่รับฟังกันมาแบบยาวๆอีกแล้วครับ...

ปล. เรื่องโน๊ตบุ๊คนั้น ผมไม่ได้ตั้งใจเพื่อจะไปเปิดดูข้อมูลของเธอหรอกนะ แต่เธอเป็นคนบอกให้ผมลง
โปรแกรมเพิ่มเติมให้เธอเอง แต่มันกลับไปเห็นเองน้ะครับ ผมไมได้ล่วงเกินสิทธิ์ของเธอนา

**ขอเพิ่มเติมอีกนิดครับ**

ตอนแรกก่อนที่เธอจะมาหาผม ผมตั้งใจอย่างแน่นอนแล้วว่าจะต้องทำใจนิ่งๆให้มากที่สุด เพื่อรอดูพฤติกรรม
เธออีกครั้ง แต่สุดท้ายก็ต้องมีเหตุการณ์ที่ทำให้ผมต้องทนไม่ได้อีก พยายามมากๆแล้วนะ แต่มันทำไม่ได้จริงๆ

**ขอถามเพิ่มอีกนิดว่า คุณๆคิดว่าเธอจะมาหาผมทำไมครับ(ถ้าเธอคิดกับพี่คนนั้นจริงๆ) ตอนแรกเธอตั้งใจจะให้
ผมพาไปเที่ยวที่ต่างๆนาๆ แต่ผมกลับต้องเจอเหตุการณ์ที่ทำให้้ผมต้องเลือกจบซะก่อน น่าโมโหตัวเองจริงๆ ถ้านิ่งๆ
ไว้มากกว่านี้ คงได้เห็นอะไรต่างๆมากขึ้นไปอีก แย่จังผม...

แก้ไขเมื่อ 13 ธ.ค. 53 12:26:47

แก้ไขเมื่อ 13 ธ.ค. 53 12:25:13

แก้ไขเมื่อ 13 ธ.ค. 53 02:42:59

แก้ไขเมื่อ 13 ธ.ค. 53 02:29:10

จากคุณ : Love...Story
เขียนเมื่อ : 13 ธ.ค. 53 02:22:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com