Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ระวังครับ ซื้อรถจากเกรย์ BR.. แล้วเจอดีอย่างนี้เลยครับ ช่วยด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

ขออนุญาตเพื่อนๆพี่ๆในห้องดูกรณีผมไว้เป็นอุธาหรณ์เตือนใจนะครับ กับพวกค่ายรถเกรย์อย่างBR..   ว่าแสบและเล่ห์เหลี่ยมมากมายขนาดไหน
เรื่องคือผมซื้อรถในงาน motor expo 2009 จากBR.. เป็นรถราคา3ล้านกว่าบาทนะครับ  ใช้มาจนถึงเดือนกุมภา53 ก็ได้เอารถไปตรวจสภาพพร้อมกับไปติดตั้งของแถมที่ตกลงกันไว้ก่อนซื้อ(วันที่ไปรับรถ ของที่แถมนั้นเซลล์บอกว่าของหมดให้รอก่อน) พอพนักงานมาตรวจรอบรถ ก็พบว่ามีรอยจุดเล็กๆ ข้างประตูคนขับ ซึ่งพนักงานก็บอกว่าเดี๋ยวจัดการรอยดังกล่าวให้พร้อมติดตั้งของแถมด้วยเลย ให้มารับรถอีก 1 สัปดาห์  ทางผมก็ถามว่าต้องเรียกประกันมาตรวจสอบไหม ทางพนักงานก็บอกว่าไม่ต้องเดี๋ยวจัดการให้เลย ไม่ต้องเซ็นอะไรทั้งสิ้น  ทางผมก็ไม่ได้ติดใจอะไร(ยอมรับว่าพลาดอย่างแรงครับ)

จนกระทั่ง เดือนนี้ซึ่งประกันใกล้หมดอายุ ผมเลยติดต่อบริษัทประกันที่รถคันนี้ทำอยู่ไป ภายหลังประกันแจ้งกลับมาว่าค่าเบี้ยสูงกว่าเดิม(ประมาณ20-30%น่ะครับ) ผมก็แปลกใจเลยถามว่าสาเหตุอะไร ทางประกันแจ้งว่ารถผมเคยเคลมมาแล้ว 1 ครั้ง โดยไม่มีคู่กรณี สาเหตุจากเกิดรอยครูดเสา ผมเลยตกใจมากว่าผมไม่เคยขับชนหรือเฉี่ยวอะไรเลยตลอดปีนี้  ก็เลยขอให้ประกันส่งรูปรอยเคลมมา  

ผมตกใจมากและโกรธสุดๆเลยครับ เป็นรูปที่มีรอยเหมือนเฉี่ยวชนอะไรมา ยาวมาก จากด้านคนนั่งข้างคนขับ จนถึง กันชนหลัง ตกใจสุดๆเลยครับ  เจอแบบนี้แล้วเพื่อนๆพี่ๆคดว่าผมควรทำอย่างไรดีครับ (ผมเสียใจจริงๆครับ อุตส่าห็บำรุงรักษาสีรถอย่างดี ทั้งเคลือบสีทั้งขัด แถมเวลาต่อประกันก็โดนค่าเบี้ยแพงขึ้น)

ขอบคุณครับ

จากคุณ : MR.BOSS
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 53 14:04:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com