Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ครั้งแรกของการเสียภาษี กับพรบ. ค่ะ ช่วย ติดต่อทีมงาน

ได้รับใบแจ้งต่อภาษีครั้งแรกค่ะ ผ่อนผ่าน ไฟแนนท์ ค่ะ

เป็นรถกระบะ ปี 2000  วันหมดอายุภาษี24/1/54 มีเรื่องรบกวนถามพี่ๆค่ะ

1.การคิดภาษีและ พรบ. เค้าคิดตามปกติหรือว่ามีชาร์ตเพิ่มหรือเปล่าคะ ตามใบแจ้ง ภาษี900 +มีค่าธรมเนียม250=1150    พรบ967.28 ไม่มีคาธรรมเนียม

2.ทั้ง2อย่างนี้เราให้ทางไฟแนนท์ ดำเนินการให้เลยเพราะเค้าเรียกค่าธรรมเนียมมาแล้ว ถูกต้องหรือเปล่าคะ  หรือหากไปดำเนินการเองจะถูกกว่าหรือไม่

ขอบคุณมากๆๆนะคะ

จากคุณ : myiam
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 53 19:18:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com