Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ชิ่งค่าแท็กซี่ จะทำยังไงกับคนพวกนี้ดีคะ? ติดต่อทีมงาน

ไปอ่านเจอมาค่ะ คิดว่าหลายคนคงเคยเจอ

http://sz4m.com/b1966340

===========================================
คือเมื่อวาน ต้าไปตลาดนัดที่หน้ารามฯ มาค่ะ ( กกท. )
พอดีหิว ก็เลยนั่งกินจิ้มจุ่มกับเพื่อน
แล้วพอดีหันไปเห็นวัยรุ่น 3 - 4 คน ลงมาจาก taxi แล้วก็วิ่งหนีกันไป เลย

แอบเห็นลุงคนขับร้องไห้ด้วย ... ต้าก็เลยเดินไปยื่นเงินให้สองร้อยบาท
( ค่ามิเตอร์ 163 บาท ) น่าสงสารลุงคนขับมากเลย แกแก่แล้วแท้ ๆ
อุตส่าห์มาขับรถ หาเลี้ยงครอบครัว แต่ความนึกสนุกของคนไม่กี่คนแท้ ๆ
ทำให้คน ๆ นึงแทบ ขาดใจ ...

ฝากเตือนถึงทุก ๆ คนด้วยนะคะ ทำอะไร เอาใจเค้า มาใส่ใจเราดีกว่าค่ะ

เพิ่มเติมนิดนึงนะคะ

คือที่บอกว่า ยื่นเงินให้ลุงคนขับแทกซี่ นี่ตอนแรกลุงแกไม่เอานะ เพราะแกเกรงใจ

แต่เพราะ จขกท นู๊น แกยัดเยียดให้ไป ลุงแกเลยต้องรับ

นับถือน้ำใจเค้ามากๆเลยอะ 

==========================================

ส่วนตัวไม่มีญาติหรือคนรู้จักขับแท็กซี่ แต่คิดว่าเข้าใจหัวอกคนทำมาหากินแล้วโดนเอาเปรียบมากๆเลยค่ะ

กว่าจะวิ่งรถได้เงินมาแต่ละบาท เสียค่าเช่ารถ ค่าแก๊สไปเท่าไหร่ ยังมาเจอพวกปรสิตนี่เอาเปรียบอีก

น่าเห็นใจค่ะ มีวิธีรับมือกับคนพวกนี้ยังไงบ้างคะ?  เอามาแชร์กันค่ะ

แก้ไขเมื่อ 27 ธ.ค. 53 17:36:29

แก้ไขเมื่อ 27 ธ.ค. 53 14:37:12

จากคุณ : อัลโกบาเลโน่
เขียนเมื่อ : 27 ธ.ค. 53 13:56:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com