Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้าๆครับ เด็กแว๊นหัดใหม่ขอถามว่า เมื่อไหร่พวกน้าๆ จะเลิกเกรียนถามว่าเส้นไหนมีตรวจจับความเร็วตรงไหน ซะทีครับ ติดต่อทีมงาน

เจอเกรียนถามบ่อยมากเลยครับ คำถามแบบนี้ ว่าเส้นไหนตรวจจับความเร็วจุดไหนบ้าง มีเกรียนถามมา ก็มีเกรียน (แอบเซียน) ตอบกันเป็นคุ้งเป็นแควตลอดว่า โอ้ เส้นนี้ตรงนี้ เส้นนั้นช่วงนั้น เด็กแว๊นอย่างผมเลยขอถามแบบเกรียนๆว่า พวกพี่จะถามหาดาบเซเบอร์อัศวินเจได อะไรกันหรือครับ มันลำบากมากหรือไงครับกับการขับรถตามกฏหมายควบคุมความเร็วตามที่กำหนด โอเค เกรียนบางท่านอาจบอกว่า โอ้ว ไอ้น้องขับแบบนั้นมันช้า ทำไม่ได้หรอก แต่ทุกวันนี้พี่ตั้มเค้าก็ปล่อยๆแล้วนี่ครับ ว่า ขอเถิดพ่อทางหลวง ของพี่พี่ให้น้องไม่เกิน 120 นะ แต่เอาเข้าจริงน้องก็ซัด ซะเกินไปเพียบ แถมวิ่งไหล่ทางซ้ายขวา แซงคอสะพาน แช่ขวา จี้ตูดปาดตบ จนเป็นนิสัย บ้างก็อ้างว่า รู้ไว้ไงจะได้ไม่โดนพี่ตั้ม ปล้นกลางทาง เอ้าถามจริงครับพี่ถ้าพี่ขับไม่ผิดกฏ พวกพี่ตั้มมันคงไม่มีสมองมากพอมายัดข้อหา หาเรื่องไถเงินได้หรอกครับ แทนที่จะตั้งคำถามว่า เอ้อ ถนนช่วงไหน ทำ ตรงไหนไม่ดี จะได้ระวังตัว นี่ล่าสุดขนาดทางพิเศษ อีติ่งหูขับซีวิค ไปซัดตูดรถตู้ตกทางด่วนอีกแล้ว อีติ่งหูไม่ตาย คนนั่งรถที่ขับมาดีๆ ตายแทน คงไม่ต้องบอกว่า ตายกันขนาดนั้น ขับกันมาด้วยความเร็วเท่าไหร่ ใกล้ปีใหม่ เทศกาลตายหมู่ของคนไทยอีกแล้วครับ ขอเถอะ เลิกเกรียนๆ แบบนี้กันซะที พี่อยากขับเร็ว อยากตายคนเดียวไม่มีใครว่า แต่อย่ามาเอาคนอื่นไปเป็นเพื่อนด้วยซิครับ เฮ้อ เจอคนแก่เกรียนๆ เด็กแว๊น wave ล้อ แม๊กซ์ อย่างผม พูดได้คำเดียวว่า เซ็ง

จากคุณ : wave ล้อแม๊กซ์
เขียนเมื่อ : 28 ธ.ค. 53 11:51:22 A:219.115.153.109 X: TicketID:298141

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com