Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาแจก ยาม ไว้สำหรับเดินทาง ครับ ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นก็ต้องออกตัวก่อนน่ะคับว่า เป็นเรื่องของความเืชื่อคับ

ถ้าใครไม่เชื่อก็มองผ่านๆก็ได้คับไม่ว่ากัน

แต่โดยส่วนตัวผมแล้ว ผมใช้ยามตัวนี้ดูฤกษ์ยามในการเดินทางใกล้-ไกลบ่อยๆ

และก็ไม่เคยพบประสบเจออุบัติเหตุเลยคับแม้แต่ครังเดียวตลอด7ปีที่ผ่านมาคับ

คุณแม่ได้ให้ไว้นานแล้วคับ หลายๆคนคงได้เห็นมาบาง เป็นยามอุบากองน่ะคับ

แต่บางครั้งเร่งรีบก็มีบางคับที่ ตกยามที่ไม่ค่อยดี เช่นเจ็บป่วย เพราะไปตกยามผีโขมดเข้า

ผมสอบได้งานรัฐวิสาหกิจแห่งนึง ผมก็ดูยามตัวนี้ในการขับรถไปสมัครและสอบคับปรากฏว่าได้คับ

หลังจากที่ตกงานมาเกือบ2ปีคับ ตอนนี้ก็เรียกบรรจุแล้วคับ ทำมาได้เดือนนึงพอดีคับ

ปีที่แล้วผมก็ใช้ยามตัวนี้พาคนที่รู้จักไปสอบหรือสมัครงานคับ แต่ไม่ได้คับ

แต่พอไม่พาเค้าไป แต่บอกยามให้เค้าไปเอง ปรากฏว่าสอบได้คับ

ดีใจกันยกใหญ่คับ ( ตกลงพาคนอื่นไปไม่ได้เค้าต้องไปเอง ฮ่าฮ่าฮ่า )

ทั้งนี้ทั้งนั้น ในยุคของโลกดิจิตอล ก็โปรดใช้วิจารณญาณกันเอาเองน่ะคับ

สุดท้ายนี้ ก็ ขอให้ทุกๆท่าน เดินทางในช่วงวันหยุดปีใหม่

และในวันอื่นๆทุกๆวัน กันอย่างปลอดภัย กันทุกคนน่ะคับ

ส่งสัยการดูฤกษ์ยามในนี้หลังไมค์มาได้น่ะคับ

ถึงไม่เห็นสมควรในการตั้งกระทู้นี้ ก็อย่าลบน่ะคับ ปล่อยผ่านมันก็ได้

แต่ส่วนตัวผมแล้วผมคิดว่าคงจะมีไม่น้อยคับที่สนใจ

เพราะหลายๆท่านเวลาจะออกรถใหม่ก็ดูฤกษ์งามยามดีในการออกรถใหม่กันพอสมควร

จากคุณ : HS9YLO
เขียนเมื่อ : 28 ธ.ค. 53 23:27:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com