Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พิสูจน์ความจริงทุกข้อกล่าวหาของ "แพรวา" ที่กระทู้นี้ ติดต่อทีมงาน

มาพิสูจน์ กรณี ของ แพรวา กันดีกว่าครับ

ผมกับ จ่าฯ เวบดราม่า คิดเหมือนกันคือ เราไม่พอใจเราด่าเขา ใครพูดอะไรก็เชื่อทันที

เรามาพิสูจน์ หรือ หาทางพิสูจน์ ทุกข้อกล่าวหากันดีไหมครับ

ประโยชน์คือ เป็นการพิสูจน์ด้วยว่า เราชาวเนท ไม่ได้ตามน้ำ หรือสรา้งกระแสอะไร เพียงแต่ต้องการ ข้อเท็จจริง เท่านั้น

หากข้อไหนมีการพิสูจน์แล้ว มีคนไม่เห็นด้วย ลองแย้งได้นะครับ

ทีละ ข้อนะครับ

1 . บทสัมภาษณ์ จากคุณแม่น้องแพรวา

"เหตุที่ เกิด..ลูกสาวยอมรับว่าขับรถเร็ว!  เพราะจะรีบเอารถไปคืนเพื่อน ไม่ใช่รถของเรา  ดิฉันไม่เคยอนุญาตให้ลูกขับรถไปข้างนอกแบบนั้น

ข้อพิสูจน์

ในภาพเป็นภาพที่ มีคนเจาะมาได้ เป็นภาพในเวบส่วนตัว ของแพรวา ที่กำลังอวดรถใหม่ ที่ทางบ้านซื้อให้

แม้จะไม่ใช่คันที่เอาไปชน แต่ก็พิสูจน์ได้ว่า

เพราะ คำสัมภาษณ์ "ดิฉันไม่เคยอนุญาตให้ลูกขับรถไปข้างนอกแบบนั้น"

แปลว่า ซื้อรถให้ลูก ตอนลูก อายุ 16 ไม่มีใบขับขี่  แต่ไม่อนุญาตให้ออกไปขับข้างนอก ในความเป็นจริงมันเป็นไปไม่ได้หรอกครับ

จากคุณ : เจ้าหญิงน้อยแห่งอันดามัน
เขียนเมื่อ : 30 ธ.ค. 53 09:07:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

dy>