Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากความรู้สึกเรื่องบนโทลเวย์จนอยากระบายครับ ติดต่อทีมงาน

ผมเห็นกระทู้ของคุณ เจ้าหญิงแห่งอันดามันแล้วเซ็งครับ เลยอยากระบายหน่อย

ผมว่าคนใน pantip ทำไมเปลี่ยนไปมากๆ จนเหลือคนรอบคอบและไตร่ตรองข้อมูลน้อยลงขนาดนี้

ผมเห็นหลายคนพยายามจะวิเคราะห์ หาสาเหตุ หรือ แจกแจงข้อมูล หรือ พยายามจะดันเรื่องในมีคนสนใจเยอะขึ้น....ซึ่งดีครับ ผมเห็นด้วย เพราะครอบครัวของน้องเค้าทำไม่ดีในเรื่องนี้ .....แต่ แต่ แต่

คนใน pantip มากกว่าครึ่งเท่าที่ผมอ่าน 3 วันนี้ถึงมีนิสัยชอบด่า และ สาปแช่ง และ ฉุนเฉียว ปากพล่อย(หรือนิ้วพล่อยหว่าเพราะใช้นิ้วจิ้ม) อย่างมากมายเช่นนี้

ผมเองก็ไม่ต้องการให้ใครเห็นใจน้องเค้า และผมก็ไม่เห็นใจน้องเค้านะ แต่ผมกลับยิ่งไม่อยากเห็นการดูถูกและเหยียบซ้ำกันด้วยวาจาและความคิดของคนไทยด้วยกันขนาดนี้

เพลาๆ การด่าทอ และสาปแช่งลงกันหน่อยเถอะครับ มันเป็นนิสัยที่ไม่ดีติดตัวได้นะ

เรื่องน้อง ยังไม่มีใบขับขี่จริงหรือไม่ (จะ 16  หรือ  18 หากไม่มีใบขับขี่คือผิด 1 กระทง)

เรื่อง บาดเจ็บที่ก้นจริงหรือไม่ (จากรูปประกอบของสภาพรถคงจะจริง แต่ไม่ได้เจ็บหนักมากแบบที่คุณแม่พูด)

เรื่องเล่น BB จริง? หรือ กำลังใช้ BB หาเบอร์กันแน่?

ผมว่าตรงนี้ตรงนี้เป็นจุดที่คนใน pantip มั่วและตีขลุม เพื่อด่าแหลกอยู่ตอนนี้ ทั้งๆที่ ไม่มีหลักฐานในมือกันสักคน

ผมขอถามคนใน pantipที่ใช้ BB หน่อยว่ารูปนิ่งดังกล่าว เป็นท่าทางที่กำลังหาเบอร์โทร(ใช้ BB) หรือกำลัง เล่น Chat บน BB กันแน่

เอารูปนิ่ง เสี้ยววินาที มาตัดสินใจการกระทำที่เราไม่รู้ตลอดหลายวินาทีก่อนหน้าและหลังจากนั้น ได้ยังไงกันครับเพื่อนๆใน pantip ทุกคน อย่าเอาความรังเกียจนิสัยการเล่น BB ที่มีใน Pantip มาด่าคนจากกรณีนี้ดีกว่าไหมครับ
(เล่น BB ของแม่น้อง มีความหมายเดียวกับการเล่น BB ของคนใน Pantip ไหม)

ผมก็เห็นว่าทุกคนใน pantip ควรหาความจริงและกดดัน น้องเค้าให้ออกมาขอโทษอย่างจริงใจจากครอบครัวและตัวน้องเค้าเอง และรับผิดชอบให้กับผู้เสียหายทุกคน

เบาๆ การใช้อารมณ์และการด่าทอหน่อยก็ดีครับ

แก้ไขเมื่อ 30 ธ.ค. 53 15:38:45

แก้ไขเมื่อ 30 ธ.ค. 53 15:37:40

จากคุณ : Post-er
เขียนเมื่อ : 30 ธ.ค. 53 15:36:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com