Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

### แม่น้องเค้านั่งอยู่ในรถด้วยเหรอครับ ตอนสัมภาษณ์ผ่านทีวีนะครับ ### ติดต่อทีมงาน

อยากรู้ว่าตำรวจไปสอบปากคำผู้เสียหายหรือยังครับ คนเจ็บจากรถตู้ที่นอนรักษาพยาบาลอยู่ทั้งหมดนั่นนะ  ประจักษ์พยานอย่างดีนะครับ ว่าเหตุการณ์ข้อเท็จจริงเป็นอย่างไร

เท่าที่ฟังจากแม่ของน้อง พ่อของน้อง เล่ามานะ เหมือนกับนั่งอยู่ในรถเก๋งคันที่ชนเลยนะครับ เล่าได้เป็นฉากๆว่า วิ่งมาเลนขวา รถตู้อยู่เลนกลางกินเลนเข้ามา เปิดไฟสูงใส่ รถตู้กลับไปเลนเดิม น้องเลยเร่งเครื่องจะแซง รถตู้ก็เบี่ยงออกมาอีก เลยชนท้ายทำให้เกิดอุบัติเหตุ

สรุปจะบอกว่า รถตู้มันผิด เบี่ยงเข้าเบี่ยงออก แต่ท่านครับ ในคลิปมันฟ้องชัดนะครับ ว่า จุดเกิดเหตุนะรถตู้เค้าขับมาตรงๆไม่มีรถข้างซ้ายและข้างขวาเลย ( ไม่มีเหตุผลที่รถตู้ต้องขับเป็นงูอย่างที่ท่านว่าเลยสักนิด ) และรถเก๋งก็มาเสยท้ายรถตู้ที่เลนกลาง และเสียหลักมาที่เลนข้างซ้างมือชัดเจน ไหนท่านบอกว่ารถน้องเค้าอยู่เลนขวาสุดงัยครับ

อยากฝากถึงคนเจ็บทุกท่านนะครับ ท่านต้องไปให้ข้อเท็จจริงที่เกิดขึ้นนะครับ อย่าให้อีกฝ่ายให้ข้อมูลด้านเดียว ท่านต้องร่วมกันต่อสู้ในเรื่องนี้นะครับอย่าคิดว่า สู้แล้วมันจะสูญเปล่า แต่ให้สู้เพื่อผู้เสียชีวิตทั้ง 9 ท่าน ที่เค้าลุกขึ้นมาพูดไม่ได้แล้ว

อย่าให้เค้าคิดว่า " คนตายมันพูดไม่ได้ จะพูดให้ร้ายอย่างไรก็ได้ " ฝากด้วยครับ

จากคุณ : กระบี่เฒ่า
เขียนเมื่อ : 30 ธ.ค. 53 21:00:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com