Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเคยรถเสียหายเพราะแก๊สโซฮอล ที่เติมตั้งแต่รถออกมาใหม่ๆ บ้าง{แตกประเด็นจาก V10083792} ติดต่อทีมงาน

คือผมเห็นช่างหลายคน  ออกจะอคติกับแก๊สโซฮอลล์ เติมแล้วรถจะเป็นอย่างโน้นอย่างนี้
เห็นมั้ยเปิดออกมาดู คราบเต็มเลย ฯลฯ

แต่เท่าที่ผมเห็น รถคันที่กล่าวถึัง  อย่างใหม่หน่อยก็อายุ 8-9 ปี

ผมถึงคิด(เอาเอง) ว่า แอลกอฮอล์มันไปกัด "ชิ้นส่วนที่เสื่อมแล้ว" ในระบบน้ำมัน หรือเปล่า มันถึงมีคราบอะไรต่ออะไรออกมา และหลายครั้งทำให้ปั๊มน้ำมันพัง?

แล้วก็เลยอยากรู้ต่อไปว่า ถ้ารถคันนั้นเติมมาตั้งแต่รถยังใหม่ๆ  มันจะเป็นไหมครับ
ใครเคยเจอบ้าง?

(ทั้งเก๋งทั้งมอเตอร์ไซค์  คาร์บูและหัวฉีดนะครับ)

จากคุณ : อากง
เขียนเมื่อ : วันสิ้นปี 53 20:48:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com