Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ User Review Chevrolet Optra 1.8 LT ++ ในที่สุดก็เป็นตำนานไปซะแล้ว อิอิ... ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ วันผมขอมารีวิว Optra 1.8 LT เป็นตัว Top สุดครับ

รถคันนี้ผมออกป้ายแดงเมื่อวันที่ 10/10/03 ครับ ถึงวันนี้ก็ปาเข้าไป 7 ปีกว่าๆแล้ว แต่ก็ยังจะใช้ต่อไปเรื่อยๆครับ ส่วนราคาที่ซื้อก็อยู่ที่ 950,000 บาท ครับ

มาพูดถึงการขับขี่...

รถรุ่นนี้เป็นรถที่ขับดีครับ.. แต่มีข้อเสียก็คือกินจุครับแล้วก็อะไหล่บางตัวพังไวแต่ผมยังไม่เจอนะครับมีก็มีแต่มอเตอร์ที่ฉีดน้ำกระจกพึ่งขะพังครับ.. ส่วนเรื่องอัตราเร่งของตัว 1.8 นี้ไม่ได้ถือว่าเลวร้ายอะไรครับถือว่าใช้ได้แต่ไม่ได้แรงเร้าใจอะไรมากมายครับ รถรุ่นนี้ถ้าให้ดีแนะนำให้เอามาขับยาวๆวิ่ง ตจว. ครับแล้วคุณรักมันเลยครับ เพราะว่าช่วงล่างเค้าเกาะถนนดีครับ พวงมาลัยรุ่น Top นั้นมีระบบ SSPS คือระบบพวงมาลัยความหนืดสัมพันกับความเร็วรถ ทำให้น้ำหนักพวงมาลัยมั่นคงดีเมื่อใช้ความเร็วสูงๆ สำหรับผมแล้วผมถือว่าเป็นรถที่ OK ครับ แต่ถ้าจะมาเทียบเรื่องความทันสมัยกับรถรุ่นใหม่ๆปัจุจบันเทียบลำบากครับเพราะรุ่นนี้เปิดตัวปี 03 เทคโนโลยีมันก็คงจะล้าหลังล่ะครับ  

ผมว่าคนที่ใช้ Optra นี้ไม่ต้องกังวลเรื่องอะไหล่ครับเพราะว่าอะไหล่ส่วนใหญ่ผลิตในไทยครับ แล้วก็ยังมีพี่ใน Optraclub เป็นที่ปรึกษาอีกก็สบายๆครับไม่คิดมาก

แก้ไขเมื่อ 06 ธ.ค. 53 15:28:41

แก้ไขเมื่อ 06 ธ.ค. 53 14:38:31

จากคุณ : sia cha
เขียนเมื่อ : 6 ธ.ค. 53 14:16:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com