Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พิสูจน์ความจริงทุกข้อกล่าวหาของ "แพรวา" ที่กระทู้นี้ ภาค 2{แตกประเด็นจาก V10079402} ติดต่อทีมงาน

เนื่องจากกระทู้เก่า มีข้อมูลจำนวนมากที่ยังไม่ได้ข้อสรุป และมีความเห็นและเหตุการ์ณ เพิ่มขึ้นไวมาก จึงขออนุญาตแตกกระทู้อีกครั้งครับ

รบกวนช่วยเซฟกระทู้เดิม ให้อยู่ในคลังด้วยนะครับ

ก่อนอื่นจะเริ่มเรื่องใดใด ขออนุญาตแจ้งว่า

"เนื่องจาก ณ นาที นี้ นางสาว เอ ยังเป็น ผู้เยาว์ ดังนั้น จะได้รับการคุ้มครองในการเปิดเผยบางรายละเอียดได้ จึงข้อให้ใช้วิจารณญาณในการพิมพ์แสดงความคิดเห็นนะครับ เพราะ คุณอาจถูกฟ้องได้ หากแสดงความเห็นที่ โจมตีหรือด่าทอ โดยไม่มีหลักฐานพิสูจน์"

และที่สำคัญ ผมไปไล่ดู กระทู้จำนวน มากมาย ที่ถูกลบ สาเหตุใหญ่ๆมาจาก บางล๊อกอิน ใช้คำที่ผิดกฎ พันทิพย์ จึงถูกลบ จะด้วยความจงใจให้ผิดจะได้ลบกระทู้ไป หรือ ไม่ ไม่มีข้อพิสูจน์แน่ชัด ดังนั้น ในกระทู้นี้ รบกวนแสดงออกตามมารยาทและกติกาของเวบ ด้วยนะครับ

ข้อมูลจะได้ไม่ถูกลบรวมไปด้วย

ขอบคุณครับ 

กรณีเดิมที่ขอยกมาตั้งใหม่ มีดังนี้ครับ

1. อายุ ของนางสาว เอ
ตามที่สื่อแถลง และทางผู้ปกครอง แถลง ตอนนี้คือ 17 ปีครับ

ในเรื่องของอายุ ซึ่งเป็นประเด็นที่สำคัญมากๆ ประเด็นนึงของคดีนี้

ในความคิดผม เพื่อความบริสุทธิ์ใจ ควรเปิดเผยบัตรประชาชน หรือข้อมูลทะเบียนราษฎ์ เฉพาะในส่วนของปีเกิดครับ

1. ถ้าเป็นจริง นางสาวเอ ก็สามารถ ลดกระแสสังคมให้ตัวเองได้เปราะนึง

2. เพื่อความโปร่งใส กับ คู่กรณี และ ลดความขัดแย้งเรื่อง
"สกุลดัง" ปกปิด - ช่วยเหลือ ญาติมิตร ด้วยครับ

ในข้อนี้ผมว่า ผู้ปกครอง สามารถดำเนินการได้เลย โดยจะ พิสูจน์กับ คุณกนก หรือคุณ สรยุทธ์ คุณกิติ ก็ยังได้ครับ

สรุป : ตราบใดที่ไม่มีข้อยืนยันตรงนี้ ผมมองว่ากระแสสังคมก้ยังไม่เชื่อ 100 % ว่า นางสาวเอ อายุเท่าไหร่กันแน่
ตรงนี้มีผลทางคดี ถ้าจะทำให้โปร่งใส ต้องเอาหลักฐานมาพิสูจน์ครับ

จากคุณ : เจ้าหญิงน้อยแห่งอันดามัน
เขียนเมื่อ : วันปีใหม่ 54 15:38:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com