Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@@@@@@@ เครื่องร้อนสตาร์ทไม่ติด&และพัดลมต่อตรงคับ@@@@@@@@@ ติดต่อทีมงาน

มีปัญหาอยู่ว่าใช้ 1jz คับ...
ถ้าขับไปไหนไกลสักหน่อยแล้วเครื่องร้อน เมื่อกลับมาสตาร์ทอีกครั้งจะสตาร์ทไม่ติดเลยคับ เช่น ถ้าลงไปซื้อของก็ต้องติดเครื่องไว้ เพราะกลับมาสตาร์ทไม่ติดแน่ๆ     แต่ถ้าเครื่องเย็นประมาณครั้งหรือสองครั้งก็จะติด เวลาที่สตาร์ทไม่ติดจะมีเสียงที่ไดร์สตาร์ทแป๊กๆ แต่เครื่องไม่หนุนน่ะครับ แล้วมันก็หายไปเมื่อสตาร์ทครั้งที่สี่หรือห้า ไม่มีเสียง ไม่มีความเคลื่อนไหวอะไรทั้งสิ้น

และอีกอาการหนึ่งคือพัดลมต่อตรงไว้คับ บางครั้งพัดลมจะหมุนก่อนสตาร์ทบางครั้งก็ไม่หมุน...

ไม่รู้จะเริ่มแก้ที่ตรงจุดไหนก่อนดีครับ...ขอคำแนะนำหน่อยครับ

แก้ไขเมื่อ 02 ม.ค. 54 21:13:11

จากคุณ : รักแอ๊ปมากน่ะคับ
เขียนเมื่อ : 2 ม.ค. 54 20:58:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com