Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำยางหน่อยครับ civic 205-55-16 ติดต่อทีมงาน

civic06 ล้อ 205-55-16 เดิมใช้ GR80 ถึงเวลาเปลี่ยนแล้วครับ

GR80
ประทับใจ3สัปดาห์แรก  จากนั้นผมก็ไม่เห็นจะเงียบตรงไหน  แต่ก็นุ่มกว่ายางติดรถละกัน  
ข้อสังเกต ถ้าวิ่งทางที่เป็นยางมะตอยจะนุ่ม และเกาะกว่า ทางคอนกรีต   อันนี้ทุกรุ่นคงเป็นเหมือนกันหรือเปล่าครับ

ตอนนี้อยากได้เส้นใหม่

เพราะใช้มาเกือบจะ6หมื่นโลแล้วครับ  ยางหลังด้านในกินเป็นบั้งเลย  เวลาวิ่งเสียงดังมาก  เห็นว่าเป็น defect ของรุ่นนี้   search หาข้อมูลก็พบวิธีแก้หลาย ๆ แบบ  แต่ยังไม่เจอคนมารายงานหลังแก้ไขเลยครับ

การใช้งานก็ขับความเร็วเฉลี่ย 110-120 ครับ  คงไม่ต้องถึงกับใช้ยาง sport นะครับ  

คำถามครับ

1. แก้ไขอาการกินยางไม่เท่ากันยังไงได้ผลครับ  หรือว่าเป็นปกติให้ทำใจ หมั่นสลับยาง

2.ควรจะเปลี่ยนจาก 16 เป็น 17 เลยดีกว่าไหม  หลายคนแนะนำผมแบบนี้ เค้า่่่ว่า 17 ราคาไม่ต่างจาก 16 เท่าไร (บางรุ่นยังถูกกว่า)  แล้ว 16 หายางใส่ยาก

3.แนะนำรุ่นไหนครับ  ทั้ง 16+17

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 04 ม.ค. 54 11:41:40

จากคุณ : aunubis
เขียนเมื่อ : 4 ม.ค. 54 11:40:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com