Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รถตู้ดีๆ วิ่ง160 ติดต่อทีมงาน

คืนวันจันทร์ที่3 กรุงเทพขาออก น่าจะช่วงอ่างทอง ก่อนถึงสิงห์บุรี
รถโล่งผมก็ขับ 130-140 ไปเจอรถตู้วิ่งเลนขวา ซึ่งปกติก็จะไม่ค่อยหลบอยู่แล้ว ก็ยกคันเร่งไหล แต่แล้วรถตู้็ขับคร่อมเลน เหมือนจะหลบผมก็เลยจะเร่งต่อ แต่แต่รถตู้ก็หักกลับมาเลนขวาแล้วเบรก เล่นเอาตกใจเลย ผมเบรกแต่ไม่ออกซ้ายดูว่าจะหลบมั้ยก็ไม่หลบ รถตู้ยังคร่อมไปมา พร้อมกับเบรกเป็นระยะไม่มีเหตุผล เหมือนแกล้งให้ผมตกใจ ย้ำว่าผมไม่ได้จี้ท้ายนะครับ ต้องตามห่างๆเพราะเหมือนแกล้งผม ผมเลยกดแซงซ้ายไปเร็วๆ
แล้วก็วิ่ง120 กดครูช ต่อไปสักพัก อยู่เลนขวาสุด ซ้ายสุดเป็นรถบบรทุก ถนนโล่ง ก็มีไฟวิ่งดูดมาด้วยความเร็ว ผมก็เร่งความเร็วและเตรียมจะหลบ พอมาได้ระยะจึงเห็นว่าเป็นรถตู้ ผมก็กะว่าหลีกไกลๆ กลัวเป็นรถตู้คันนั้นจะมาแกล้งอะไรมั้ย พอเขาแซงไปถึงว่าว่าไม่ใช่
ตอนนั้นคิดถึงเรื่องที่กำลังดังอยุ่เลย ขับตามไปเพื่อดูว่ารถตู้วิ่งเท่าไหร่
160 ครับท่าน ให้คนข้างๆถ่ายให้ก็ไม่ยอมครับ เลยไม่มีภาพประกอบ
แต่จำทะเบียนกับวินได้ครับ

จากคุณ : กลิ้งยาง
เขียนเมื่อ : 5 ม.ค. 54 16:37:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com