Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

//กระทู้สยองขวัญ!!!!!//เหอ.เหอ ติดต่อทีมงาน

ซีซั่น1....รถคันพิเศษ

โปรดใช้วิจารณยานยนต์  เด็ก(ชาย)ต่ำกว่า18ผู้ปกครองควรแนะนำ  ส่วนสาวน้อยสาวใหญ่ มานั่งข้างๆเค้านะ

ความจริงจะตั้งกระทู้ตอนตีสาม แต่คิดว่าคงไม่ต้องเอาบรรยากาศขนาดนั้นมั้ง  ตั้งกลางวันแสกๆจะดีกว่า

ปกติผมเป็นคนไม่เชื่อเรื่องผีๆสางๆ ทรงเจ้าหมอดู โชคลางของขลังไสยศารตร์โลกลี้ลับอะไรนะครับเพราะตั้งแต่

เกิดมาก็ยังไม่เคยเจออะไรที่อภินิหาร  จะมีก็แต่เกรงใจกันนิดหน่อยตามมารยาท

เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นจริง แต่ตัวละครขอใช้ชื่อสมมุติ  เรื่องนี้เกิดขึ้นเมื่อปีที่แล้วช่วงสงการณ์ คือเพื่อนผม ชื่อเฮีย ยอ.ใจดี

ได้ให้ผมยืมมอไซด์มาขี่เที่ยว  โดยบอกตามตรงว่า รถคันนี้ ซื้อมาราคาพิเศษ เพราะคนขับเสียชีวิตคารถ(จะบอกทำไม)

ให้ผมไปลองขี่ก่อน  จะเอาไปใช้ก่อนหรือจะซื้อแกก็ขายให้โดยไม่ลังเล จอดบ้านแกมาสามคืนแล้ว(เฮียไม่ต้องเล่า

แล้ว)ผมตัดบทขึ้นคร่อมสตาร์ทเครื่องโชว์ห้าวทันที

ที่อยากลองเราะรถที่ผมจองไปจะได้หลังสงการณ์ เป็นรุ่นเดียวกันกับคันนี้(ตอนนั้นประมาณห้าทุ่ม) ก่อนหน้านั้น

เฮียยอ  ให้ผมยืมอีกคันนึงไป   ผมเอาคันนั้นมาคืนเพราะคนที่จะมาซื้อรถผมซึ่งฝากแกจอดไว้จะมาเอารถผมคืนนี้

ผมไม่มีรถใช้  คืนนี้แกให้ยืมคันพิเศษกลับบ้านเหอเหอ

ครั้นจะไม่กล้าก็อายเฮียแก  กลัวเสียมาดด้วย  จะไหว้ขออณุญาติเจ้าของเดิมก่อนก็อายเฮียยออีก เดี๋ยวจะคิดว่าเรา

กลัวไม่เข้าเรื่อง ผมก็เลยบอกเฮียว่า เฮียลืมรูดซิบอ่ะ  เฮียเค้าก็ก้มลงไปดู(ไม่รู้เห็นหรือเปล่านะ พุงอาจบัง)

ผมก็รีบเอายกมือไหว้อย่างรวดเร็วแล้วพูดในใจว่า พี่ครับขออณุญาติลองหน่อยครับผมจะซื้อรุ่นนี้

รบกวนพี่ช่วยระวังหน้าหลังอย่าให้ใครมาชนเรานะครับ พรุ่งนี้ผมจะทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้ครับ

จบซีซั่น1....................รถคันพิเศษ.

จากคุณ : ฟาร์มมี่//
เขียนเมื่อ : 7 ม.ค. 54 12:06:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com