Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นอกจาก d-max และ vigo แล้ว เครื่องยนต์ดีเซลค่ายอื่น มี flat torque ไหมครับ ติดต่อทีมงาน

นอกจาก d-max และ vigo แล้ว เครื่องยนต์ดีเซลค่ายอื่น มี flat torque ไหมครับ

สเปคเครื่องยนต์และแรงบิดคร่าวๆ ของทั้งคู่

vigo       3.0 vn          163แรงม้า  แรงบิด343นิวตัน flat torque 1,400-3,200 รอบ
d-max    3.0 vgs (m/t)163แรงม้า  แรงบิด360นิวตัน flat torque 1,800-2,800 รอบ
d-max    3.0 vgs (a/t) 163แรงม้า  แรงบิด333นิวตัน flat torque 1,600-3,200

แต่ยี่ห้ออื่น ผมไม่เคยเห็นครับ   อยากรู้สเปคเครื่องยนต์ แรงม้าอันนี้ทราบ แรงบิดก็ทราบ

แต่แรงบิดต่อเนื่องหรือ flat torque ของดีเซลยี่ห้ออื่นๆ เช่น นาวาร่า ไทรทัน  เป็นยังไงมั่งครับ

จากคุณ : โอvgs
เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 54 15:13:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com