Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผ้าชามัวกับผ้าไมโครไฟเบอร์ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับพี่ๆ คือตอนนี้ผมสับสนกับการใช้ผ้าทั้งสองชนิดนี้อยู่
1. ถ้าผมจะล้างรถผมต้องใช้ผ้าอะไรครับระหว่าง ผ้าชามัวกับผ้าไมโครไฟเบอร์
2. ถ้าผมจะเช็ดให้รถแห้งต้องใช้ผ้าอะไรครับ ระหว่าง ผ้าชามัวกับผ้าไมโครไฟเบอร์

3. ถ้าผมลง WAX แล้วจะใช้ผ้าอะไรเช็ดครับ ระหว่าง ผ้าชามัวกับผ้าไมโครไฟเบอร์

คือตอนนี้ที่บ้านผมมีน้ำยาล้างรถและ wax แล้วน่ะครับ ปกติที่บ้านก็ใช้ผ้าธรรมดาๆเช็ดอะครับ ไม่ได้ดูแลพิเศษไรมาก แต่ตอนนี้มีรถสีดำคันใหม่มา เลยอยากดูแลให้ดีๆหน่อย พี่ๆคนไหนมีเทคนิคการดูแลสีรถทั้งการล้างและเคลือบเงา ช่วยบอกผมทีนะครับ(ไม่อยากเสียเงินมากกับการล้างรถที่ศูนย์บ่อยๆ)  ขอบคุณมากครับ

แก้ไขเมื่อ 09 ม.ค. 54 11:08:52

จากคุณ : nlovecom
เขียนเมื่อ : 9 ม.ค. 54 11:07:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com