Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเคยนั่งรถไฟ้เล่น โดยเสียเงินแค่ครั้งเดียวบ้างครับ ติดต่อทีมงาน

อันนี้สอบถามนะครับ เมื่อวานผมลองนั่งรถไฟฟ้าเล่น ขึ้นจากสยาม ไป หมอชิด แล้วก็ มาลงที่ สถาณีสนามกีฬาแห่งชาติ  
โดย จากสยามไปหมอชิด ผมไมได้ลงข้างล่างก็ยังอยู่บนสถาณีแล้ว ก็ วน ขึ้นรถกลับมสยามเลย แล้วมาคืนตัว๋วอีกทีที่ สนามกีฬา

คราวนี้เกิดข้อสงสัย สมมุติถ้าเรา ขึ้นรถจากสนาม ซื้อ ตั๋ว ราคา ถูกสุด แล้ว ไปลงที่ สถานีหมอชิด จะสามารถทำได้หรือไม่ เพราะ ตั๋วก็ไม่มีการระบุว่าขึ้นจากใหน เพราะ เท่าที่ผมสังเกตุ ราคาขึ้นอยู่กับระยะทาง ซึ่งผมก็ไม่ทราบว่าตั๋วรถไฟฟ้าจะฉลาดขนาดที่จะรู้เลยรึเปล่าว่า ขึ้นจากสถานีใหน เลยรึเปล่า

จากคุณ : re_der
เขียนเมื่อ : 10 ม.ค. 54 10:33:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com