Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ ส่วนคิดหน่อยค่ะ ระหว่าง Aveo 1.6 LS CNG กับ Tiida 5D 1.6 ช่วยโหวต และขอเหตุผลค่ะ ++ ติดต่อทีมงาน

Aveo 1.6 LS CNG (8 คน)
  Tiida 5D 1.6 (27 คน)

22.86%
  Aveo 1.6 LS CNG (8 คน)
 77.14%
  Tiida 5D 1.6 (27 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 35 คน

ส่วนตัว จขกท. เอง ยังงงๆอยู่ ไม่แน่ใจว่าจะตัดสินใจที่ตัวไหนดีค่ะ

- Aveo ข้อดีสำหรับจขกท.คิดว่าเป็นที่ ติดแก๊สมาให้ >> แต่ไม่รู้ว่ามีข้อเสียหรือปัญหาอะไรตามมากกว่า Tiida รึป่าว

- Tiida 5D ชอบ >> แต่ก็ยังมี Aveo มีคานอยู่ เลยทำให้เลือกไม่ได้สักทีค่ะ

ตัวจขกท. ชอบทั้ง2ตัวนี้เท่ากันนะคะ  แต่ว่ารู้ว่าLife Style เป็นคนชอบเที่ยว ต้องใช้รถบ่อยแน่ๆ  เช่น ออกตจว. เสาร์-อาทิตย์

ปล. ยังไม่ได้ไปทดลองขับนะคะ  >> ยังขับรถไม่เก่งค่ะ  ไม่มั่นใจ

*** อยากให้เพื่อนๆ พี่ๆ ในนี้ช่วยโหวตทีค่ะ ว่าเลือกตัวไหน เพราะอะไร มีปัจจัยอะไรที่น่าคำนึงถึงบ้าง อย่างเช่นเรื่องทางเทคนิค เรื่องเครื่องยนต์ต่างๆ จขกท. ไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้จริงๆค่ะ ***

ขอบคุณมากๆนะคะ 

จากคุณ : anzermee
เขียนเมื่อ : 10 ม.ค. 54 12:00:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com