Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ประกัน3+หรือ2 ถ้าชนแล้วคู่กรณีหลบหนี จะได้รับการคลุ้มครองมั้ยครับ?? ติดต่อทีมงาน

ไม่เคยเจอแต่อยากทราบไว้ก่อนครับ เพราะผมขับรถเกือบทุกวัน ฟังจส.100ทุกวัน มีการแจ้งรถชนแล้วู่กรณีหลบหนีเยอะมาก ทั้งชนเล็กน้อย/ชนหนัก/ชนจนมีผู้บาดเจ็บ/บาดเจ็บสาหัส หนักสุดคือ เสียชีวิต แล้วก็ขับหลบหนีไป

ดังนั้นหากรถผมโดนชนแล้วคู่กรณีขับรถหลบหนีไป ประกันจะรับผิดชอบหรือไม่ครับ  หาก
1.ผมจดเลขทะเบียนได้
2.ผมจดเลขทะเบียนไม่ได้
3.ผมจดเลขทะเบียนได้แต่เป็นเลขทะเบียนปลอม

แล้วผมไม่เข้าใจว่าเดี๋ยวนี้คนไทยบางส่วนหัวใจจิตใจทำด้วยอะไร ยังไง พรบ.ก็จ่ายให้อยู่แล้ว แต่ ชนแล้วก็หนีไปเลย ทิ้งคนบาดเจ็บไว้ บางทีก็ไปเสียที่โรงพยาบาลเพราะมาถึงช้าเกินไป บางคนชนแล้ว กลิ้งอยู่ใต้ท้องรถ ก็ขับทับแล้วหนีไปเลย คือแบบ ผมฟังแล้วสลดใจกับคนไทยพวกนี้ ไม่น่าเกิดมาเลยครับ เห็นชีวิตตัวเอง สูงส่งกว่าชีวิตคนอื่น???

คุณตันยังบอกเลยว่า ชีวิต ต่อ ชีวิต ชีวิตทุกคนมีค่าเท่ากัน ไม่ได้วัดที่เงินหรือที่ไหนหรอก

ผมฟังจส.100ได้ยินเรื่องพวกนี้ เกือบทุกวันครับ ประมาณร้อยละ90 อ่ะที่ได้เยอะ
เฮ้อ....

จากคุณ : darkness2
เขียนเมื่อ : 12 ม.ค. 54 09:39:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com