Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วันนี้ช่วย vios ป้ายแดงเจิม ติดต่อทีมงาน

วันนี้เมื่อเวลา 21.00 น.ขี่มอไซค์จะกลับหอ ขี่มาถึงซอยอาภาภิรม (ซอยสะพานเหล็ก) ขี่มาเรื่อยๆก็เจอ vios ป้ายแดง ก็ขี่ตามมาเรื่อยๆเเล้ว vios ป้ายแดง เลี้ยวซ้าย (ไม่เปิดไฟเลี้ยว) ผมก็เลี้ยวตามมาเพราะใกล้จะถึงหอแล้ว ตรงไปเรื่อยๆจนถึงสามแยก vios ป้ายแดง ขับกลางถนน เหมือนคนหลงทางไม่รู้จะไปซ้ายหรือขวา อยู่ๆ ยกไฟเลี้ยวขวาแล้วหักพวงมาลัยเลย ผมก็ขี่อยู่ห่างๆ (ประมาน 1 ช่วงตัวรถเก๋ง) คอยดูเหตุการณ์เรื่อยๆ ตรงไปซักพักเจออีกสามแยก vios ป้ายแดง ก็เลี้ยวไปตามปกติ ผมก็ขี่ตามมา เพราะอีกประมาณ 50 เมตรจะถึงหอแล้ว พอผมเลี้ยวมาก็เห็น vios ป้ายแดง จอดปิดทางอยู่ ผมก็เลยจอด (ระยะห่าง 1 ช่วงรถกว่าๆ) ซักพัก vios ป้ายแดง กระทืบคันเร่งถ่อยหลัง ผมกระพริบไฟสูงแล้วบีบแตรยาว แต่ vios ป้ายแดง ไม่หยุด แล้วก็ ตูม!! คนขับเปิดประตูลงมา ผมบอกพี่ถอยมาชนผมทำไมผม กระพริบไฟ บีบแตร แล้ว!! คนขับตอบ ผมไม่ได้มองกระจกหลัง!! ผมได้ยินคำนี้หมดศรัทธาเลย เซง!!

ตั้งแต่ได้ยินคำนั้นผมหมดคำพูดเลยให้โทรเรียกประกัน ผลคือให้ประกันชดใช้ให้แต่ต้องไปหาประกันเองที่บริษัท ผมกลัวตรงนี้แหละเงินค่าชดเชยได้ไม่ครบเพราะน้องผมเคยโดนมาแล้ว ทั้งๆที่ไม่ผิดแต่ได้ค่าชดเชยไม่ครบตามจำนวณที่เบิกอะไหล่ใหม่

เราสามารถจะให้ประกันจ่ายครบตามจำนวณได้ไหมครับ?

ต้องขออภัยที่บ่นซะยาวเลย แต่เครียดครับเพราะรถพึ่งไปซ่อมมาเสร็จได้ไม่ถึง 2 สัปดาห์เลย

จากคุณ : MeanZa
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 54 22:35:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com