Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วยครับ!! พี่ชายไปกินเหล้า เมาไม่ขับ นั่งแท็กซี่กลับแต่จำไม่ได้ว่ารถอยู่ไหน ติดต่อทีมงาน

ช่วยด้วยครับ!!!!!

เหตุเกิดเมื่อตอนเกือบตีห้า ผมนั่งเล่นเกมเก็บผักหญ้าใน FB อยู่ดีๆ พี่ชายผมโทรมาพูดจาไม่รู้เรื่อง ผมเห็นท่าไม่ดีเลยให้มันมาหาที่คอนโด
สอบถามได้ความว่า ไปกินเหล้ากับเพื่อนมา เมามากเลยจอดรถทิ้งไว้แล้วนั่งแท็กซี่

ปัญหาคือ มันจำไม่ได้เลยว่าจอดรถทิ้งไว้ที่ไหน แถมกุญแจรถ (มีกุญแจบ้านในนั้นด้วย) ก็ไม่อยู่กับตัว จำไม่ได้ว่าอยู่ไหนเช่นกัน

ปะติดปะต่อเรื่องราวได้แค่ ไปกินเหล้า 2-3 ร้าน แต่จำร้านแรกได้ร้านเดียวอยู่แถประชาชื่น แล้วรู้ตัวอีกทีคือมันอยู่บนแท็กซี่ แถวๆ รามอินทรา แถวบ้านมัน
(เมาขนาดว่า มันเองนั่นแหละ โทรหาผมก่อน แล้วตอนผมโทรกลับไป มันจำไม่ได้ด้วยซ้ำว่ามันโทรหาผมอะ)

ตอนนี้มันสลบไปแล้ว
ผมขับรถออกไปตามหารถมันตั้งแต่ตีห้าครึ่ง วนไปที่ร้านก็ไม่เจอ วนจากร้านไปถึงบ้านเพื่อนมันที่มันน่าจะไป ...ก็ไม่เจอ ไปจนถึงบ้านมันแถวรามอินทรา ก็ไม่เจอรถ

ทำยังไงดี

ในรถซีวิคมัน น่าจะมีทั้งกระเป๋าตังค์ โน้ตบุค (เผลอๆ แถมกุญแจรถให้ด้วย)

เมื่อกี๊โทรไป สวพ.91 ก็ไม่มีคนรับ
โทรไป จส.100 เขาก็ให้ไปแจ้งความ
แต่ปัญหาคือผมไม่รู้จะไปแจ้งที่สน.ไหน แจ้งแล้วจะยังไงต่อ
(พูดตรงๆ ก็ไม่ค่อยอยากให้ถึงตำรวจเลยครับ เพราะไอ้ตัวดีมันมีประวัติเมาแล้วขับอยู่ด้วย ยังดีคราวนี้เมาไม่ขับ แต่รถเจือกหาย เวร...)

ปล.เมื่อกี๊ผมอาจหาญโทรไปหาเพื่อนมัน (ตามเบอร์แรกๆ ที่โชว์ในมือถือ) เพื่อนมันก็ไม่รู้เรื่อง เพราะแยกกันตอนตี 3 ที่ร้านแรกที่ประชาชื่นนั่นแหละ ไม่ได้มีใครไปต่อกับมัน

แสดงว่ามันไปกินต่อคนเดียว ไปไหนไม่รู้ รถอยู่ไหน...ไม่รู้

กรรมอะไรของตูวะเนี่ย

พิกัดเส้นทาง น่าจะโซนระหว่างประชาชื่น-พงษ์เพชร-เกษตร-รามอินทรา ไปถึงซอยมัยลาภบ้านมัน

ผมควรทำยังไงดีครับ
ปลุกมันก็ไม่ตื่นแล้วครับนาทีนี้ไฟไหม้ก็คงไม่ตื่น
ก่อนมันหลับเท่าที่ถามก็จำได้แค่นี้จริงๆ
ผมให้มันค่อยๆ หลับตาแล้วนึกย้อนกลับไปทีละเสต็ป มันหลับตา...บอกว่านึกอยู่
แต่สงสัยหลับตาเพลินไปหน่อย นึกไปนึกมามันเลยร่วงโครมลงไปหลับเลยครับ
กว่าจะตื่นคงเย็นๆ
ส่วนผม...ยังไม่ได้นอนเลยครับ

เฮอ...ไม่เข้าใจคนเรามันจะกินเหล้าทำเกลืออะไรให้เมาขนาดนี้ฟะ

แก้ไขเมื่อ 15 ม.ค. 54 09:16:00

แก้ไขเมื่อ 15 ม.ค. 54 09:10:23

จากคุณ : ~ฉ่ำอุรา~
เขียนเมื่อ : 15 ม.ค. 54 09:04:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com