Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อเช้าวันนี้ผมได้ช่วย 2 ชีวิตแม่ลูกให้พ้นจากอันตรายครับ... ติดต่อทีมงาน

เมื่อเช้านี้ขับรถมอเตอร์ไซค์ออกจากบ้านเพื่อไปทำงานตามปกติ
ตอนขับออกมาก็มีมอเตอร์ไซค์นำหน้าผมอยู่คันนึง (ถนนใหญ่ ลำลูกกา)
ขับฟีโน่มากับลูกสาวน่าจะอนุบาล โดยให้ลูกสาวนั่งหน้า

จู่ๆป้าแกก็หักเข้าเลนกลางเพื่อที่จะเข้าขวาไปที่กลับรถ
แต่ตอนรถอยู่เลนกลางป้าแกก็ไม่มองกระจกเลย (อาจจะไม่ถนัด)
ป้าแกหันดูรถข้างหลังตลอด เหมือนไม่มั่นใจยังไงไม่รู้
ทั้งรถสิบล้อ,รถพ่วง ก็กำลังมา แต่ป้าแกก็ยังหักไปขวาไม่ได้

ผมเลยเปิดไฟเลี้ยวขวาพร้อมยกมือให้สัญญาณรถข้างหลัง
ว่าจะเข้าขวาเพื่อกลับรถ ผมทำเพื่อกันรถจากข้างหลัง
เพื่อเปิดทางให้ป้าแกออกขวาได้สะดวก...แล้วป้าแกก็ถึงที่กลับรถโดยปลอดภัย

แต่ผมก็ยังขับไปอยู่ด้านหน้าป้าตรงจุดกลับรถ เพื่อกลับรถเปิดทางให้
ป้าที่อยู่ข้างหลังผมกลับรถได้สะดวก โดยมีผมกลับรถอยู่ด้านหน้าแกอีกที

พอกลับรถเสร็จผมก็ต้องขับไปกลับรถด้านหน้าอีกทีเพื่อไปทำงาน
ป้าแกคงไม่รู้หรอกว่าผมทำเพื่อแกน่ะ แกคงนึกว่าผมจะกลับรถเหมือนกัน

ขอให้ป้าปลอดภัยนะครับ

ขอตัวไปทำงานแล้วครับ...

ปล. แก้ไขคำตกหล่น

แก้ไขเมื่อ 18 ม.ค. 54 10:31:09

แก้ไขเมื่อ 18 ม.ค. 54 10:29:15

จากคุณ : tOeKiNgSiZe
เขียนเมื่อ : 17 ม.ค. 54 10:48:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com