Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แท็กซี่กับป้ายรถเมล์มาบุญครอง ต้องเจอแบบนี้บ้าง ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานตอนเที่ยงผมได้นั่งรถสาย 29 เพื่อจะลงราชเทวี

พอนั่งถึงป้ายมาบุญครอง รถสามล้อกับแท็กซี่ก็จอดชิดป้ายรถเมล์

ทำให้รถที่ผมนั่งเข้าจอดเทียบป้ายไม่ได้ ล่ะครับ รถเมล์ก็เลยต้องจอด

ที่เลนสอง แต่แค่นี้ก็ไม่สนุกครับ เจ้ารถเมล์ที่ผมนั่งพอจอดเลนสองเส็ด

เขาก็หักหัวเข้าเลนในนิดนึง แล้วก็จอดอย่างนั้นไม่ให้แท็กซี่เห็นแก่ตัวออก

เหมือนขังแท็กซี่ที่จอดชิดป้ายไว้ รอจนตำรวจเดินมาปรับ เอาล่ะครับพอพี่

แท็กซี่เห็นตำรวจเดินมาแต่ออกไม่ได้ เพราะโดนรถเมล์ขังไว้

เค้าก็บีบแตรกันให้ลั่น พอโดนปรับกันหมดแล้ว

รถเมล์ที่ผมนั่งจึงขับออก พี่คนขับรถเมล์ก็บ่นพรึมพรำแบบว่าไม่ใช่ที่จอด

ของพวกมันเล้ยจอดกันอยู่ได้ ผมอ่ะแอบอมยิ้มเลย พี่แน่มากครับ

จากคุณ : onlineroad
เขียนเมื่อ : 18 ม.ค. 54 13:34:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com