Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พิสูจน์ความจริงทุกข้อกล่าวหาของ "แพรวา" ที่กระทู้นี้ ภาค 4{แตกประเด็นจาก V10110374} ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ภาค 3 กระทู้อืดมากอีกแล้ว   แล้วก็เดี้ยงเป็นพัก ๆ จึงขออนุญาตแตกกระทู้อีกรอบเป็นภาค 4 แล้วนะครับ

สำหรับความคืบหน้าล่าสุด มีตัวละครนายบอยออกมาเป็นคนให้แพรวายืมรถไปขับ โดนนายบอยก็ยืมเพื่อนมาอีกทอด  แล้วนายบอยก็โดนปรับไป 2000 บาทแล้ว

ส่วนเรื่องความรับผิดชอบของนายบอยกับเจ้าของรถตัวจริง ท่าทางจะโดนปัดเป่าให้จบๆ ไปซะแล้ว

http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9540000007553

นี่เป็นเรื่องน่าตกใจนะครับ  มันจะกลายเป็นบรรทัดฐานการดำเนินคดีหรือเปล่า แบบนี้ต่อไปผมจะค้ายาบ้า ผมซื้อรถ แล้วให้ลูกน้องยืมกันไปซักสามทอด ถ้าโดนจับ ผมจะขอรถคืน อ้างว่าไม่รู้ไม่เห็นได้หรือเปล่า

หรือลูกผมไม่มีใบขับขี่ อยากให้ขับรถ ก็ซื้อรถซะ ใช้ชื่อลูกน้องหรือคนที่ไว้ใจได้ แล้วทำทีเป็นให้ยืมต่อกันมาซัก 3 ทอด ผมก็จะสามารถปัดความรับผิดชอบทางแพ่งได้แล้วสิ

ถ้าทำแบบนี้ได้ ต่อไปสังคมนี้คงวุ่นวายน่าดู เพราะทุกคนที่ขับรถ จะไม่ใช้ชื่อเป็นเจ้าของรถ จะใช้มุกยืมกันเป็นทอด ๆ เพราะปลอดภัยกว่า ถ้าเกิดเหตุร้ายแรงหรือเอาไปทำเรื่องผิดกฏหมาย

จะบอกว่าคดีนี้ไม่วิ่ง  คงไม่ได้แล้ว  เราต้องร่วมกดดันต่อไปครับ

ตอนนี้คาดว่าผู้เสียหายคงยังไม่ได้รับการติดต่อใดๆ  เหมือนเดิม  รูปคดีคงดึงเรื่องให้นานที่สุด เพราะฝ่ายผู้ก่อเหตุจะได้เปรียบในการเจรจาเรื่องเงินๆ ทอง ๆ  มากกว่าฝ่ายผู้สูญเสีย   ใครรู้ข่าวจากทางทีมธรรมศาสตร์ รบกวนมา update ด้วยนะครับ

ปล  ท่านที่ไม่ได้ตามข่าวละเอียดอาจจะไม่ทราบ  ตอนนี้ที่ทางฝ่ายผู้เสียหายได้รับการเยียวยา  มาจากทางประกันของฝ่ายรถตู้เท่านั้นครับ
ทางฝ่ายครอบครัวผู้ก่อเหตุ เท่าที่ทราบช่วยงานศพ ดร ไปสามหมื่น กับค่าขนมเปี๊ยะผู้บาดเจ็บครับ  อย่างอื่นยังไม่มีข่าว

จากคุณ : ประกอบ
เขียนเมื่อ : 19 ม.ค. 54 18:18:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com