Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หนูกำลังจะเลิกกับแฟน เพราะเรื่องติดแก๊สค่ะ ติดต่อทีมงาน

แฟนจะเอารถไปติดแก๊ส หนูได้พูดกับเขาไว้ว่า ถ้าจะติดเราเลิกกันดีกว่า

บอกตามตรงหนูไม่ชอบแก๊สเท่าไหร่ ตามที่ได้เห็นจากข่าว และแอนตี้ส่วนตัว

ใครจะเถียงว่ามันดี หนูไม่เชื่อ เอาเป็นว่าหนูดื้อพอสมควร

รถยี่ห้อ Honda civic mc 2009 ซื้อเมื่อเดือน พ.ค.

วิ่งมาแล้วหกหมื่นโล ซึ่งรถคันนี้แฟนเป็นคนซื้อให้

มันเป็นสิทธิ์ของเขาใช่ไหมคะ ที่เขาจะทำอะไรกับรถก็ได้

มานึกเสียใจทีหลังว่าทำไมตอนซื้อ ไม่ได้ใส่ชื่อตัวเองเป็นเจ้าของรถ

ตอนนี้หนูไม่สามารถผ่อนรถต่อได้ เพราะตกงานอยู่

หนูควรจะทำยังไงดี หนูสงสารรถ

หนูเป็นผู้หญิง ที่ไม่ค่อยรู้เรื่องรถ,เรื่องการดูแลรักษาที่ต้องมากกว่าเดิม

อยากทราบว่าตอนนี้ข่าววงการแก๊สเป็นไงบ้างคะ ราคาจะขยับขึ้นเท่าน้ำมันหรือเปล่า ซึ่งปัจจุบันน้ำมันราคาแพง เติม1พัน อยู่ได้ไม่ถึง1อาทิตย์

เขาบอกว่า ถ้ายอมให้เขาติดแก๊ส เขาจะซื้อบีบีให้ (อันนี้ซื้อเองก็ได้)

ลืมบอกไปค่ะว่า เรามีโครงการจะแต่งงานกัน มีโครงการจะซื้อบ้านย่านรังสิต-คลองสาม ราคา 3 ล้าน

พี่ๆจะแสดงความคิดเห็นแบบไหน รับได้หมดค่ะ ขอบคุณนะคะ

แก้ไขเมื่อ 21 ม.ค. 54 19:01:46

จากคุณ : maylanla
เขียนเมื่อ : 21 ม.ค. 54 18:58:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com